*

chawinroj

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: พระราม 3
  • ชื่อเล่น: art
  • สีรถ : crystal black pearl
HONDA CITY ปี 2016 ตั้งแต่ออกรถมาก็เติมแต่นํ้ามันแก๊สโซฮอล์ 95 ครับ แต่ว่าจะเปลี่ยนเป็นเติม E 85 หรือ E20 เพราะเห็นว่าประหยัดกว่า คือสงสัยว่าถ้าเติม E85 หรือ E20 เติมผสมเข้าไปได้เลยป่าวครับ หรือต้องรอให้นํ้ามันอันเดิมหมดก่อนแล้วค่อยเติมครับ และ
ถ้าเปลี่ยนแล้วเครื่องยนต์จะมีปัญหาอะไรไหมครับ เพิ่งมีรถคันแรกเลยไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ แล้วก็ E20 ก็เติมได้ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ
*

Wutninut

• *
  • 2
  • 0
ผมกำลังอยากเปลี่ยนอยู่พอดี แต่กลัวมีปัญหาเหมือนกันครับ
*

comfordman

• 103
  • 3
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • รุ่น : All New City V+
  • หมายเลข ANC : 2104
สามารถเปลี่ยนได้เลยครับไม่ต้องรอให้หมดเกลี้ยงถัง  รอผมเติม 91,95, 20 สลับไปมาอาทิตย์ละครั้ง มา 4 ปีละไม่มีผลครับ เป้นการเรียนรู้ ECU รถในการเรียนรู้เชื้อมเพลิงต่างๆ
*

gardiantoy

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: นครพนม
กำลังจะมาสอบถามอยู่พอดีเลยครับ ปกติจะรอใกล้ๆหมดถังก่อนค่อยเติมเพราะไม่แน่ใจ
แบบนี้ครั้งหน้าจะได้เติมเลย แต่แถวบ้านหา e20 ยากมากครับ

Google+