*

Nai Vincent

• **
  • 79
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: Hatairaj
  • ชื่อเล่น: Nai Vincent
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Taffeta White
ผมออกรถ 12/12/15  ใช้มาแล้ว 1.7 ปี  44,000 กม.

รถมีเสียงดังค่อก ๆ เวลาขับผ่านลูกระนาดหรือทางขรุขระ  เมื่อวานนำรถเข้าศูนย์ฮอนด้ารามอินทรา กม 8 ไปแก้ไขตรวจเช็คช่วงล่าง

ช่างบอกว่าแผ่นอลูมิเนียมที่ครอบใกล้ ๆ กับท่อไอเสียตรงบริเวณแถวคนขับมันมีรอยครูดกับพื้นถนน มันถูกกระแทกจากพื้นแล้วแผ่นนี้มันเลยยกขึ้นเป็นผลให้มันไปสะกิตกับท่อไอเสียแล้วจึงเกิดเสียง

ทางศูนย์เก็บค่าแรง 480 บาท ยังไม่รวม vat
ขอถามว่าในกรณีนี้ทุกศุนย์เค้าคิดค่แรงดัดแผ่นอลูมิเนียมให้อยู่ในสภาพเดิม  ถูกต้องหรือไม่ครับ  หรื อว่าเค้าไม่สมควรเก็บค่าแรง
*** รบกวนช่วยตอบด้วยครับ ***

พอขับกลับบ้านเอะเสียงยัวค่อก ๆ เหมือนเดิมนี้หว่า
เช้านี้จะไปศูนย์เดิมเพื่อแก้ไขให้ตรงจุด

หมายเหตุ  ก่อนหน้านี้เคยไปศุนย์อื่น อีก สามแห่งเค้าก็ไม่คิดค่าแรง
ฮอนด้าถนนนวมินทร์แก้ไขเสียงโดยการตรวจสอบที่สลักเบรคหลวม  เค้าปรับตั้งสลักเบรคให้ใหม่  แต่มันก็เป็นการแก้ไขที่ไม่ตรงจุด  เสียงดังค่อก ๆ ก็ยังมีเหมือนเดิม  แต่ศูนย์นี้ไม่มีการเก็บค่าแรง

มันต่างจากศูนย์รามอินทรา กม 8  ที่คิดค่าแรงกับผม  รถยังอยุู่ในวารันตี

รบกวนช่วตอบด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหร้าสำหรับทุกคำตอบครับ
*

chuchatchang

• *
  • 7
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: ทั่วกรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: สาระคัน Modulo
  • สีรถ : alabaster silver
ไม่ต้องเสียครับ
ผม Check มา 2-3 ครั้งแล้ว
บางที่ Honda มีโปรแกรม Check 25 รายการ ฟรีด้วย

ปล. เรื่องดัดแผ่นทีว่า ผมแน่ใจนะครับ แต่เรื่องเล็กน้อยทำให้ฟรีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย.,17, 20:06 โดย chuchatchang »

Google+