*

nakarinkeng

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: Samchuk
  • ชื่อเล่น: เก่งไลน์พัง
  • รุ่น : All New City V
  • สีรถ : Taffeta White
พอดีรถพึ่งออกมาได้ครึ่งเดือน พี่เขยเปิดฟ้ากระโปรงดูเครื่อง เหนกล่องสารหล่อเย็นมันเหลือน้อย (น้ำสีฟ้าๆ) บอกน้ำน้อย ให้เติมน้ำ ผมก็ทักว่า ของเค้ามันสีฟ้าๆนะ เป็นน้ำยาอะไรรึเปล่า ไม่ต้องเติมแบบเดียวกันเหรอ (เพราะผมก็ไม่รู้เรื่อง เพราะเป็นรถคันแรก และพึ่งได้นั่งอ่านคู่มือวันนี้) แต่แกเคยเป็นช่างมาก่อน (แต่ไม่เคยได้สัมผัสรถรุ่นใหม่ๆ) ผมเลยยอมให้เติม พี่เขยเอาน้ำดื่มสะอาดไปเติมล่อซะเกือบเต็มถังน้ำสำรอง

ตามรูป

ปวดใจครับ ความเป็นช่างเก่าไม่ช่วยอะไรพี่เขยผมเลย ไปอ่านมาเห็นว่าน้ำยาตัวนี้จริงๆมันอยู่ได้ตั้ง 2 แสนโล ถึงต้องเปลี่ยน แล้วนี่เล่นล่อเติมไปเยอะแบบนี้ไม่จางแย่เหรอครับ แล้วเติมเกิน Max แบบนี้จะเอาออกยังไง ? ส่งผลเสียไหมครับ  :wanwan27:
*

Smalltyz

• *
  • 3
  • 0
  • สีรถ : Modern Steel
ผมจะออกบ้างส่งสัยต้องเช็คบ้างล่ะ
*

chuchatchang

• *
  • 7
  • 0
  • Zone: ทั่วกรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: สาระคัน Modulo
  • สีรถ : alabaster silver
ไม่ได้ครับ

เป็นผม

ผมถ่ายออกทั้งหมดแล้วไล่อากาศเติมใหม่ ใช้น้ำยาหม้อน้ำ Honda แท้จากศุนย์  ไม่แพงครับ

Google+