*

bigball baan-pho

• **
  • 38
  • 1
  • Zone: บ้านโพธิ์ ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: บอล
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0116
อยากเปลี่ยนเป็นโลโก้สีแดงครับ
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • หมายเลข ANC : 0000
Re: สอบถามครับ วิธีการติดโลโก้ฮอนด้า (Hแดง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย.,14, 10:36 »
ไม่รู้ new city เหมือนกับรุ่นก่อนๆป่าว

การแกะก็แค่เอาเส้นเอ็น รูดๆในร่องโลโก้กับกระจัง ให้กาวสองหน้าหลุด
แปะอันใหม่เข้าไป จบ...

*

• **
  • 38
  • 1
Re: สอบถามครับ วิธีการติดโลโก้ฮอนด้า (Hแดง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 เม.ย.,14, 11:07 »
ของเดิมที่ติดมากับรถเป็นเทปกาวเหรอครับ ไม้มีกิ๊บหรือหมุดล็อคใช้ป่าว ดึงออกตรงๆเลยใช่ไหมครับ
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • หมายเลข ANC : 0000
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 เม.ย.,14, 11:48 »
เอารูปจาก newcitythailand.com มาให้ดูครับ มันเป็นแบบนี้

ของพวกเรา เป็นลักษณะนี้
*

• **
  • 38
  • 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เม.ย.,14, 16:18 »
ขอบคุณครับ
แล้วตรงจุด2จุด มันใช่ขาของโลโก้ป่าวครับ งัดออกตรงๆได้เลยนะ
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เมฆ
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0272
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เม.ย.,14, 18:27 »
ถอดไอแผ่นกลมๆขาวๆสองอันนั้นได้ก็หลุดแล้วครับด้านหน้าไม่ได้ติดกาวครับส่วนด้านหลังติดเทปกาวต้องใช้เอนครับ
ลองดูครับ
ถ้าย้อนเวลาได้คุณจะไปแก้ไขอะไร
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดเพราะคุณไม่มีวันที่จะกลับไปแก้ไขมันได้อีก

Google+