*

adell

• *
  • 2
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: samutsakhon
  • ชื่อเล่น: adell
  • สีรถ : Taffeta White
Packetขัดเคลือบสี+พ่นกันสนิม
« เมื่อ: 18 พ.ค.,17, 15:11 »
สอบถามครับ Packetขัดเคลือบสี+พ่นกันสนิม ที่แถมมาตอนออกรถ เราควรนำรถของเราไปขัดเคลือบสี+พ่นกันสนิมตามโปรแกรมหรือไม่ครับ พ่นกันสนิมควรพ่นปีละกี่ครั้งครับ
*

comfordman

• 103
  • 3
  • All New City club ANC.
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 2104
Re: Packetขัดเคลือบสี+พ่นกันสนิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค.,17, 12:14 »
ผมว่าคิดว่า  พ่นกันสนิสมไม่จำเป็นครับ ถ้าเราไม่ได้อยู่ใกล้ทะเล หรือใกล้ลมแหละละอองน้ำทะเลแถวที่พัก  เพราะถ้าแบบนัันอาจเกิดสนิมหรือรหอืการกัดกร่อนได้
สำหรับความคิดผมนะไม่จำเป้น แต่ขัดเคลือบสีอันนี้จำเป็นครับผมว่านะ

Google+