*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เมฆ
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0272
สตาร์ทแล้วเครื่องสั่น
« เมื่อ: 06 พ.ค.,17, 14:31 »
city s-at วิ่งมาได้ 69000 โลแล้วครับ
พักนี้บางที่สตาร์ทติดยาก บางทีติดแล้วรอบเครื่องจะต่ำแล้วเครื่องสั่นแล้วถึงจะเดินเรียบปกติ
ถ้าติดแล้วก็ใช้งานปกติไม่มีดับครับเป็นตอนสตาร์ทอย่างเดียวเป็นบ้างไม่เป็นบ้างครับ
ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ แก้ไขส่วนไหนครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าย้อนเวลาได้คุณจะไปแก้ไขอะไร
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดเพราะคุณไม่มีวันที่จะกลับไปแก้ไขมันได้อีก
*

comfordman

• 103
  • 3
  • All New City club ANC.
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 2104
Re: สตาร์ทแล้วเครื่องสั่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค.,17, 13:02 »
ดูระบบไฟยังครับ จากแบตว่าได้กี่ A แรงดันกี่ Volt  แบตเปลี่ยนใหม่หรอืได้กี่ปีแล้วครับ มีพวกอุปกรณ์อาทิเช่นคเรื่องเสียง รหือะไรติดเพิ่มเติมไหม ถ้าเชคหมดแล้วไม่มีอะไรปกติดีก็ต้องนำเข้าศูนย์ครับผมว่านะ  :wanwan35: :wanwan35:

Google+