*

liizy

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • สีรถ : alabaster silver
ขอถามเรื่องฟิล์มแถม
« เมื่อ: 03 พ.ค.,17, 10:39 »
ปกติแล้วได้แถมฟิล์มแบบไหนกันบ้างคะ ลองไปดูมาหลายๆยี่ห้อมันจะมีฟิล์มอยู่หลายรุ่นให้เลือก พวกของแถมจะแถมรุ่นไหนคะ
*

kluzz

• *
  • 8
  • 1
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ก้อง
  • สีรถ : crystal black pearl
Re: ขอถามเรื่องฟิล์มแถม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค.,17, 16:09 »
ของแถมจะเป็นรุ่นล่างสุดของแต่ละยี่ห้อครับ ถ้าเอาเกรดดีสุดก็แนะนำให้เลือก 3m จะเป็นรุ่น smart series สีสวย กันร้อนดี
*

Phartist

• *
  • 6
  • 0
  • Zone: bkk
  • ชื่อเล่น: tist
  • สีรถ : Modern Steel
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค.,17, 12:15 »
ของผมมีแถมฟิล์มยี่ห้อ ไฮคูล สามเอ็มครับ แต่ผมเลือกออกมาติดฟิล์มเซรามิคของลามิน่าเองข้างนอก เพราะโชว์รูมไม่มีอัพเกรดรุ่นนี้ให้
ของผมรถสีขาวอยากได้ฟิล์มดำตัดกับรถด้วยครับ จัดรุ่น L30DigitalCTX บานหน้า และ L05DigitalCTX รอบคัน เข้ม 40/80 หล่อดีครับ คุณภาพฟิล์มดีมากกันร้อนดี ใสเคลี ข้างนอกมองไม่เห็นข้างในเป็นส่วนตัวดี แนะนำให้ลองดูครับเผื่อจะถูกใจเหมือนกันครับ แต่ถ้ารอบคัน 80 เข้มเกินไป ลองถามเซลดูว่ารหัส 60 เป็นรหัสอะไรอีกทีนะครับ ผมไม่แน่ใจ
*

harmonic

• *
  • 5
  • 0
  • Zone: bkk
  • ชื่อเล่น: nic
  • สีรถ : Golden Brown
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค.,17, 12:51 »
ของผมมีแถมตอนได้รถเป็นรุ่นเกรดล่างต่ำสุดของสามเอ็ม แต่ผมมาอัพเกรดเป็นตัวท๊อปคริสตัลไลน์ C40 ยังไม่รู้สึกว่าฟิล์มมันจะกันร้อนได้คุ้มราคาเท่าไหร่นะคับ คหสต คือรู้สึกเฉยมาก เสียดายเงินแต่กะจะใช้ให้คุ้มซักสองสามปีก่อนคับ ลอกทิ้งแนนอนงานนี้ขอบาย

Google+