*

tidekung

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • สีรถ : Modern Steel
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ รถ city 2014 V+   พบปัญหาคือ

1. จอสัมผัสเหมือนจะรวนๆครับ สมมุติจะเลือกเมนูนึง จะต้องแตะหน้าจอโดยเลื่อนไปทางขวาของเมนูนั้นครับ (พูดง่ายๆคือสัมผัสไม่ตรงเมนู)

2. ไฟตอนล๊อคและปลดล๊อครถครับ ผมไม่ทราบว่าปกติแล้วมีไฟหรือไม่ครับ

ผมควรจะแก้ 2ปัญหานี้ได้อย่างไรบ้างครับ

รบกวนผู้รู้ทีครับ ขอบคุณมากครับ  :emo_103:
*

Nickypiez

• *
  • 9
  • 0
  • Zone: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Nicky
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
ของผมไม่มีปัญหาอะไรครับ แนะนำเข้า0ดีกว่าครับ รถยังมีประกัน ถ้ามันเสียมันพังให้0ดูแลให้ดีกว่า ถ้ามาทำเองหรือทำจากข้างนอกแล้วมันทำไม่ได้แล้วค่อยกลับไปทำที่0 ผมมั่นใจเลยว่าเค้าจะปัดความรับผิดชอบทันที
*

comfordman

• 103
  • 3
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 2104
ผิดปกติครับ
หน้าจอสัมผัส เมนูปุ่มไหนฟังชั่นไหนอะไรก็ต้องกดและตรงเมนูนั้ันครับ ถ้าผิดไปจากี้ ระบบมีปัญหานะครับ
ไฟตอนล๊อคและปลดลีอต จะต้องติดนะครับ ไฟสีส้มจะกระพริบ 3 ที ทั้งหน้าและหลังครับ คอื ปกติ ถ้าไม่กระพริบแต่ลีอคได้คือ ผิดปกติครับ ต้องเอาเข้าศูนย์ครับระบบอาจรวนครับอาจเป็นที่ระบบไฟควบคุม

Google+