*

Taetks

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: บางซื่อ
  • ชื่อเล่น: เต้
  • สีรถ : crystal black pearl
จอทัช city mc 2017
« เมื่อ: 19 มี.ค.,17, 06:23 »
เนื่องจากเมื่อวานไปรับรถมา รุ่น v+ สีดำ เซลปัดแอร์ช่องกลางให้หันลงล่างสุดทั้งคู่

ขับมาครึ่งชม.ถึงบ้าน เครืองเสียงมีปัญหา กดปุ่มอะไรไม่ได้เลย พร้อมทัชสกรีนไม่ได้เลย แล้วเป็นฝ้าอยู่ในจอ (แต่เพิ่มลดเสียงที่พวงมาลัย)

วนกลับไปหาศูนย์เค้าบอกว่าเพราะกดแอร์ลง

โวยอยู่ซักพักจึงขอเปลี่ยนเครื่องใหม่จนเขายอม กลับมาลองทำแบบเดิมดูก็เป็นอีก

หรือจะเป็นปรกติของรุ่นนี้ครับ

รับรถวันแรกพึ่งจ่ายเงินดาวน์ เจอแบบนี้ก็เซ็งสิครับ

ถามทางพนง.ก็บอกมีคนมีปัญหา แต่ยกตัวอย่างได้แค่คันเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค.,17, 06:25 โดย Taetks »
*

raizo150

• *
  • 9
  • 0
  • โสด.....
  • Zone: อีสาน
  • ชื่อเล่น: หำน้อย
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : alabaster silver
Re: จอทัช city mc 2017
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค.,17, 18:06 »
ผมก็เป็นครับ แอบตกใจมาก กะว่าเช้าต้องไปเปลี่ยนแน่ ที่ไหนได้ ปิดจอไว้ เช้ามา ใช้ได้ปกติ เกือบหน้าแตก   :emo_040:

ลองปิดจอดับเครื่องสักพักใหญ่ๆ ดูนะครับ น่าจะหาย ผมคิดว่ามันคือวิธีรีเซทจอ (แอบคิดเอง)
*

Okana

• *
  • 2
  • 0
  • สีรถ : Golden Brown
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย.,17, 17:17 »
ผมก็เคยเป็นครับว่าจะเข้าศูนย์แต่ไม่มีเวลาไปซักที แล้วอยู่ๆมันก็หายไปเองผมก็ยังงงอยู่เหมือนกันว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย.,17, 12:10 โดย Okana »
*

latif

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ลาตีฟ
  • สีรถ : Taffeta White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค.,17, 14:23 »
ผมก็เป็น ครับ เซลล์บอกว่า อย่าปรับแอร์ ลงหน้าจอครับ สาเหตุคือเกิดจาก ลมแอรเป่าหน้าจอ

Google+