*

Chaoui

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Chaoui
  • สีรถ : alabaster silver
เพิ่งออกใหม่ขับออกมามีเสียงดังกึก ตอนออกตัวแรกๆ ตั้งแต่วันแรกเลย พยายามสังเกตว่าจะหายเอง ขับได้ 800 โลแล้วก็ไม่หายต้องไปเข้าศูนย์รึป่าวคะ รบกวนสอบถามค่ะ
*

Nai Vincent

• **
  • 79
  • 0
  • Zone: Hatairaj
  • ชื่อเล่น: Nai Vincent
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Taffeta White
Re: City mc 2017 มีเสียงดังกึกเวลาออกตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย.,17, 23:21 »
เสียงนี้มาตอนวิ่งความเร็ว 40 กม หรือไท่ครับ  ถ้าใช่มันเป็นเสียงระบบ ABS เริ่มทำงาน ปกติครับ
*

Noname

• *
  • 1
  • 0
  • Zone: นครศรี
  • ชื่อเล่น: Noname
  • สีรถ : Taffeta White
Re: City mc 2017 มีเสียงดังกึกเวลาออกตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค.,17, 10:25 »
ของเราก็เป็นค่ะ ดังตอน40 ชัดมากแบบไม่ต้องสังเกตุใดๆ คือดังเหมือนก้อนหินเข้าใต้รถค่ะ อยากทราบว่าของท่านอื่นเสียงดังประมาณไหน กังวลว่าของตัวเองดังเกินไปผิดปกติไหม? รบกวนตอบด้วยน่ะค่ะเครียดมากรถเพิ่งออกมา400กว่าโลเอง ขอบคุณค่ะ

Google+