*

lastest

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: Rayong
  • ชื่อเล่น: NoZe
  • สีรถ : crystal black pearl
ก่อนอื่นขอสวัสดีสมาชิกทุกท่านก่อนนะครับ น้องใหม่เพิ่งได้รถมา เป็นตัวไมเนอร์เชนท์

คือตอนนี้มีปัญหาอย่างที่ตั้งกระทู้ไว้ คือตอนที่ถอยรถเส้นกะระยะตอนถอยมันเป็นเส้นสีเหลืองตรงตรงไม่ได้หมุนตามพวงมาลัยเป็นเส้นสีส้ม

ไม่ทราบว่าตัว​ก่อนเปลี่ยนโฉมตอนออกใหม่นี่เป็นไหมครับ แล้วปัจจุบันเขามีตัวแก้ไขหรือเปล่า จะได้อุ่นใจว่าต่อไปจะมีการแก้ไข...

พอดีขับ แจ๊สอยู่ก่อนนะครับ ตัวนั้นมีเส้นวิ่งตามพวงมาลัย

ขอบคุณสำหรับการเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบครับ...
*

comfordman

• 103
  • 3
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • รุ่น : All New City V+
  • หมายเลข ANC : 2104
Re: เส้นกะระยะถอยไม่หมุนตามพวงมาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.พ.,17, 10:22 »
รถออกปีไหนครับ  ถ้าเป็นรุ่นปี 2014-2015 จะหมุนตามพวงมาลัยนะครับ แต่ปี 2016 ขึ้นไปไม่แน่ใจหมุนตามหรือเปล่า ต้องลองถามเพื่อนสมาชิกืั้ออกตรงกับเจ้าของกระทู้ดูครับ  เห็นในเว็บหลายๆท่านบอกว่า รุ่น 2016 ไม่สามารถหมุนตามพวงมาลัยได้ครับ เดียวรอท่านอื่นๆมาตอบอีกทีครับผม
*

thai5210

• *
  • 9
  • 0
  • Zone: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Raimundo
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : 2891
Re: เส้นกะระยะถอยไม่หมุนตามพวงมาลัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ.,17, 07:07 »
2016 วิทยุตัวใหม่ เส้นไม่หมุนครับ
Peopla are all the same, don't be afraid to be you.
*

lastest

• *
  • 3
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.พ.,17, 12:56 »
2016 วิทยุตัวใหม่ เส้นไม่หมุนครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมก็กำลังสงสัยว่ามันเป็นที่กล้อง เป็นที่วิทยุ หรือเป็นที่พวกมาลัย
ถ้าเป็นที่วิทยุจะได้ถอดยกตัวแจ๊สมาเปลี่ยนกับซิตี้ น่าจะแทนกันได้
*

lastest

• *
  • 3
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.พ.,17, 12:59 »
รถออกปีไหนครับ  ถ้าเป็นรุ่นปี 2014-2015 จะหมุนตามพวงมาลัยนะครับ แต่ปี 2016 ขึ้นไปไม่แน่ใจหมุนตามหรือเปล่า ต้องลองถามเพื่อนสมาชิกืั้ออกตรงกับเจ้าของกระทู้ดูครับ  เห็นในเว็บหลายๆท่านบอกว่า รุ่น 2016 ไม่สามารถหมุนตามพวงมาลัยได้ครับ เดียวรอท่านอื่นๆมาตอบอีกทีครับผม

ขอบคุณมากครับ รถออกปีนี้แหละครับ 2017 ตัว minor change

ตอนที่ออกแจ๊สดูริวิวของเฮดไลท์แม๊กก็เห็นบอกว่าพวงมาลัยไม่หมุนตาม แต่ตอนออกมาแล้ว อ้าวมันก็หมุนตามนี่นา

ผมก็เลยสงสัยว่า ฮอนด้าได้อัพเดทซอทแวร์ใหม่ให้วิทยุให้หมุนตามพวงมาลัยให้หรือเปล่านะครับ เผื่อมีความหวังว่าตอนนี้ไม่หมุนแต่ต่อไปอาจจะหมุนตามได้...

Google+