*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
  • All New City 2017 (New)
  • Zone: กทม/ รามอินทรา
  • ชื่อเล่น: แอน
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
สอบถามค่ะ แปลงไฟล์วิดีโอ mp4 ลง usb ไว้ดูในรถ All New Honda City 2017 (minor change ตัวใหม่ล่าสุด) วิดีโอดูได้ แต่ไม่มีเสียง เครื่องขึ้นว่า "รายการฟอร์แมตเสียงเสีย"
แต่เวลาแปลงไฟล์ผ่านโปรแกรมลองดูในคอมฯ ก่อนลง usb มีเสียงค่ะ รบกวนสอบถามผู้รู้ว่าเป็นเพราะอะไร มีคำแนะนำดีๆ ไหมค่ะ ทำทุกวิธีที่ในบอร์ดแนะนำแล้ว :wanwan04:
*

comfordman

• 103
  • 3
  • All New City club ANC.
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 2104
ได้  cap หน้าจอหรือถ่ายรุปไว้ไหมครับ เพื่อจะได้ให้ท่านอื่นๆช่วยดูให้อีกที รวมไปถึงการตั้งค่าและอื่นๆ
*

raizo150

• *
  • 9
  • 0
  • โสด.....
  • Zone: อีสาน
  • ชื่อเล่น: หำน้อย
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : alabaster silver
เหมือนจะแปลงไฟล์ได้แล้วครับ ขาดแต่ทำไมมันกระตุกก็ไม่รู้  :wanwan27:

ดาวน์โหลดไฟล์ไปลองดูได้ครับ รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค.,17, 08:49 โดย raizo150 »
*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
ตอบเพิ่มเติมตามไฟล์แนบค่ะ
1. ข้อมูลเกี่ยวกับการแปลงไฟล์ จากโปรแกรม Formatfactory เป็น MP4
2. ถ่ายจากหน้าจอในรถไฟล์ที่แปลงมาเป็น MP4 ขึ้นว่ามีไฟล์วิดีโอใน USB แต่เล่นไม่ได้ ไฟล์วิดีโอไม่รองรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค.,17, 10:10 โดย Surongrat »
*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
รูปเพิ่มเติมค่ะ
*

raizo150

• *
  • 9
  • 0
  • โสด.....

ฟอแมตแฟรชไดรฟ์ให้เป็น fat32 ก่อนครับ 

Formatfactory ไม่สามารถเลือก ไฟล์เสียงเป็น  mp3 ได้ ได้แต่ acc

เพราะฉะนั้นให้ใช้  Any Video Converter แปลงครับ มันเลือกเสียงให้เป็น mp3 ได้

ผมมีปัญหาเดียวคือกระตุก น่าจะเป็นที่แฟรชไดรฟ์ อ่านข้อมูลช้าเลยกระตุก เดี๋ยวไปหาตัวที่อ่านข้อมูลเร็วน่าจะเวิร์ค    :wanwan19:
*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
แล้วคุณ Raizo150 ใช้โปรแกรมอะไรในการแปลงไฟล์ค่ะ ขอรายละเอียด ความละเอียดไฟล์ MP4 ที่แปลงมาได้มั้ยค่ะ
*

raizo150

• *
  • 9
  • 0
  • โสด.....
แล้วคุณ Raizo150 ใช้โปรแกรมอะไรในการแปลงไฟล์ค่ะ ขอรายละเอียด ความละเอียดไฟล์ MP4 ที่แปลงมาได้มั้ยค่ะ

.ใช้  Any Video Converter แปลงครับ รายละเอียดตามหนังสือครับ
*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
ใกล้จะเห็นแสงสว่างแระ ถามเพิ่มอีกสักนิดส์ เลือกในส่วนวิดีโอ เป็น customize mp4 movie ไหมค่ะ หรือเลือกเป็นอันอื่น มีมากมายเหลือเกิน
และขนาดจอที่เหมาะสมพอดีกรอบจอคือ 720 x 576 ใช่ไหมค่ะ
*

raizo150

• *
  • 9
  • 0
  • โสด.....
ใกล้จะเห็นแสงสว่างแระ ถามเพิ่มอีกสักนิดส์ เลือกในส่วนวิดีโอ เป็น customize mp4 movie ไหมค่ะ หรือเลือกเป็นอันอื่น มีมากมายเหลือเกิน
และขนาดจอที่เหมาะสมพอดีกรอบจอคือ 720 x 576 ใช่ไหมค่ะ

ตั้งค่าตามนี้เลยครับ ได้แน่นอน 100%   :wanwan03:

*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
 :emo_051: ขอบคุณจริงๆค่ะ คุณ Raizo150 สำเร็จแล้วแต่ ภาพไม่เต็มจอ  ไฟล์ยังมีอาการกระตุกนิดๆ เหมือนกัน เดี๋ยวจะค่อยๆปรับแก้ไป
หรือถ้าคุณ Raizo150 มีวิธีแก้ดีๆ แนะนำด้วยค่ะ อาจารย์ ข้าน้อยขอฝากตัวเป็นศิษย์
*

Surongrat

• *
  • 11
  • 0
คุณ Raizo150 หาวิธีทำให้ไฟล์วิดีโอ ไม่กระตุกสำเร็จหรือยังจ้ะ
นี่ยังลองพยายามอยู่ แต่ก็ยังไม่หายกระตุกจ้ะ
*

raizo150

• *
  • 9
  • 0
  • โสด.....
คุณ Raizo150 หาวิธีทำให้ไฟล์วิดีโอ ไม่กระตุกสำเร็จหรือยังจ้ะ
นี่ยังลองพยายามอยู่ แต่ก็ยังไม่หายกระตุกจ้ะ

ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยครับ เลยไม่ได้ลอง เดี๋ยวว่างแล้วจะจัดการให้นะครับ  :emo_090:
*

hunterfluke

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: บางนา
  • ชื่อเล่น: ฟลุ๊คฮันเตอร์
  • รุ่น : All New City SV+
ภาพไม่เต็มจอ  ลองเปลี่ยน  Video Aspect:  จาก 4/3  เป็น 16/9 ครับ   เต็มจอแน่นอน

ส่วนเรื่องกระตุก  ผมไม่แน่ใจ ว่า ลองเปลี่ยน Vdeo Bitrate:  จาก  12000  เหลือแค่ 10000 ดูครับ

Google+