*

miltank

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: bangkok
  • ชื่อเล่น: tank
  • สีรถ : crystal black pearl
อยากรู้ว่ามันต่างจากพวกฟิล์มปรอทยังไงครับ กำลังสนใจอยู่เห็นว่ามันจะไม่ขวางพวกสัญญาณดิจิตอลเหมือนฟิล์มปรอท แต่ไม่แน่ใจถึงคุณสมบัติอื่นๆเท่าไหร่เพราะราคาต่างกันเยอะอยู่ครับ
*

ibnewz

• *
  • 8
  • 1
  • เราชาว All New City club ANC.
ฟิล์มเซรามิกมองจากด้านนอกออกเข้ม แต่จากด้านในมองออกจะสว่างๆครับ คุณสมบัติจะตัดแสงแดดได้ดีและไม่สะท้อนเหมือนฟิล์มปรอท
*

miltank

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: bangkok
  • ชื่อเล่น: tank
มีรุ่นไหนน่าสนใจแนะนำบ้างไหมครับ เห็นมีของ 3m cardinal
*

Calamal1122

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: 120/35 24, 35/3 Moo, อำเภอเมืองขอนแก่น ขอนแก่น 40000
  • ชื่อเล่น: Calamal
  • สีรถ : Modern Steel
*

Phartist

• *
  • 6
  • 0
  • Zone: bkk
  • ชื่อเล่น: tist
  • สีรถ : Modern Steel
แนะนำ Ceramic DigitalCTX ของ LAMINA ครับ ฟิล์มคุณภาพดี คุ้มราคาไม่ผิดหวัง ผมติด L30 กับ L05 เข้ม 40/80 มาถูกใจมากครับ
*

harmonic

• *
  • 5
  • 0
  • Zone: bkk
  • ชื่อเล่น: nic
  • สีรถ : Golden Brown
ที่ผมเข้าใจคือคุณภาพต่างกัน ทั้งเรื่องการลดความร้อน กระบวนการ ขั้นตอนการผลิตที่พิเศษกว่าพวกฟิล์มทั่วไป คุณภาพ และมาตรฐานจะดีกว่าฟิล์มธรรมดาหลายเท่า แต่ผมเพิ่งรู้ว่าคริสตัลไลน์ของสามเอ็มเป็นฟิล์มเซรามิคด้วยหรอคับ ทำไมผมติดมาแล้วรู้สึกเหมือนเป็นฟิล์มกันแดดทั่วไปที่คุณภาพเฉยๆมากคับ

Google+