*

pmc

• *
  • 25
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ป้อมปราบ
  • ชื่อเล่น: ภาส
  • สีรถ : Modern Steel
สวัสดีครับ วันนี้ขออนุญาติ รีวิวร์การใช้งานฉบับย่อ ของจอ มาใหม่ Kenwood 8160S ที่พึ่งวางตลาดในเดือนสิงหาคม2016 ที่ผ่านมานี้เองครับ รีวิวร์ฉบับแกะกล่องใหม่เลยครับ

Kenwood 8160S มีความสามารถเล่น DVD USBมี 2 ชุด มีระบบบูลทูตมาในตัว มี HDMI สำหรับ เอามือถือขึ้นจอหรือเล่น Ipod ลองรับ Apple Car play และ Android Auto ผ่านชุด USB นะ และ มี GPS Garmin มาให้ในตัวเลย พร้อมกับระบบปรับปรุงแต่งเสียงแบบระเอียดกว่ารุ่นเดิมครับ และสุดท้ายมี 3 Pre Out และ 2 AV Input 

หน้าจอสัมผัสคมชัดดีครับ จอแก้วเหมือน Ipad รุ่นใหม่ๆเลย

มีแผนที่ Garmin มาให้เลย

ลองรับ Apple Car Play แต่ผมว่ามันหน่วงๆ แปลกๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ IOS10 หรือ เปล่านะครับ ต้องรอดูต่อว่า ถ้า  IOS 10.2มันจะดีขึ้นไหม ใน Car Play ไม่มีแผนที่มานะ

ระบบปรับแต่งเสียง

เพิ่ม Volume เสียงในแต่ละโหมดได้

คล้ายๆกับ วางตำแหน่งลำโพง ความหนักเบาของเสียงแต่ละตำแหน่ง

EQ แบบ ระเอียด

หน้าจอ Menu หลัก

ประมาณนี้ครับ ลองดูข้อมูลเพิ่มได้ที่ เวปไซค์ Kenwood ประเทศไทย
เครื่องเสียงฮอนด้า คุยกันสบายๆ 084 464 4141
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

Google+