*

zyberbig@gmail.com

• *
  • 2
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: จัตุจักร
  • ชื่อเล่น: zyberbig
  • สีรถ : Taffeta White
แนะนำอัฟเกรดเครื่องเสียงหน่อยครับ งบไม่เยอะ ไม่เกิน 12,000 คับ  ที่ตั้งไว้ ฺBass box กับลำโพงคู่หน้าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
*
ผมเปลี่ยนลำโพงเป็น boston สี่ตัว (8000บาท) และใช้ sub แบบตู้สำเร็จพร้อมแอมป์ 3800 บาท ติดหลังรถ เสียงดีกว่า sub box มากครับ ราคายังไม่ได้ติดนะครับ รวมติดตั้งพร้อมสายผมหมดไปประมาณ 16000 อันที่จริงหาลำโพงที่ถูกกว่านี้ก็น่าจะเข้างบได้ครับ

ข้อเสีย เกะกะหลังรถมากเนื่องจากsubไม่เข้ารูป แต่ดีกว่า sub box ที่เสียที่วางขาสำหรับคนนั่งหลังเพราะจะสอดขาเข้าไปไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ย.,16, 19:32 โดย คลองสามวา »

Google+