*

timminho

• *
  • 5
  • 2
  • All New City club ANC.
  • Zone: อุทัยธานี
  • ชื่อเล่น: Tim Minho
  • สีรถ : Taffeta White
เครื่องเสียงรถผมเป็นหน้าจอรุ่นใหม่ ที่ปุ่มเมนูด้านข้างจะเป็นปุ่มกดครับ (city v+ ที่ผลิตในปี2016ครับ) ซึ่งผมก็หาวิธีอยู่นาน เพราะไม่อยากต่อสายอะไรเข้าไป หรือรื้อเครื่องเสียง(ที่จริงทำไม่เป็น555) ก็เลยลองกดๆ มั่วๆดู กดไปกดมาได้เฉยเลย!! เดี๋ยววิธีการกดจะมารีวิวให้ดูนะครับ

ปล. เพิ่มรูปในกระทู้ไม่เป็นอ่าครับ!!!555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย.,16, 19:05 โดย yootthaphan »
*

timminho

• *
  • 5
  • 2
มาละครับ ไปถ่ายรูปรีวิวมา 555 เครื่องเสียงตัวใหม่เป็นแบบนี้ครับ
[/url]
[/img]

ขั้นตอนแรก กดปุ่มPower กับ SRC พร้อมกันค้างไว้ประมาณ5วิ

จากนั้นจะได้หน้าจอนี้ครับ

ขั้นตอนที่สอง กดคำว่า Speed Lock ครับ

จะได้หน้าจอนี้

ขั้นตอนที่3 เปลี่ยน จากON เป็นOff ครับ

จากนั้นกด Back และก็ Exit ครับ เป็นอันจบวิธีการ...

แล้วเราก็จะสามารถใช้งานโทรศัพท์ผ่านสาย Hdmi ได้ครับ......

ป.ล. เวลาใช้งานก็ฝากเพื่อนๆ ระวังกันด้วยนะครับเพราะเรากำลังขับรถอยู่เนอะ มันอันตรายเวลาขับรถไปด้วยดูวิดิโอไปด้วย ที่ผมทำเพราะอยากใช้งานหน้าจอดูแผนที่นำทางครับ....
 :emo_103: :emo_103:
*

lovemuay

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: BKK
  • ชื่อเล่น: kaimook
  • รุ่น : All New City SV
ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากเลย :emo_103: :emo_103: :emo_103:
*

lovehit

• *
  • 8
  • 2
*
เอาใจไปเลยครับ ขอแชร์ต่อน่ะครับ
*

timminho

• *
  • 5
  • 2
เอาใจไปเลยครับ ขอแชร์ต่อน่ะครับ

ตามสบายเลยครับ 555
*

zeppzero

• *
  • 1
  • 0
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: TAUNGz
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
เครื่องเสียง City 2016 แบบในรูป สามารถเล่น MP4 ได้ไหมครับ
ผมเจอแต่เมนู USB Audio ครับ
*

yutt

• *
  • 10
  • 0
  • Zone: สมุทรปราการ
  • สีรถ : alabaster silver
เห็นมีคนเขาต่อ tv digital ในเครื่องเสียง 2016  ผ่าน hdmi   ใน youtube  เขาต่ออย่างไรครับ

Google+