*

lovemuay

• *
  • 2
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: BKK
  • ชื่อเล่น: kaimook
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Taffeta White
ตอนนี้เรามีปัญหาต้องจอดซ้อนคันอยู่บ่อยๆ แล้วทุกครั้งที่จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ว่าง ต้องไปที่เกียร์ P ก่อน แล้วถอดเองกุณแจมาเสียบรูข้างๆอีกที ถึงจะปลดล็อดเกียร์ว่างได้
ซึ่งมันเสียเวลานะค่ะ ต้องคอยหยิบกุญแจออกจากกระเป๋า แล้วถอดเอามาเสียบรูอีกที  :wanwan27:
มันพอมีวิธีมั๊ยคะที่จะจอดที่เกียร์ว่างแล้วดับเครื่องได้เลย หรือว่าจะจอดที่เกียร์ P ก็ได้ค่ะ แต่สามารถปลดลงมาเป็นเกียร์ว่างโดยไม่ต้อยหยิบกุญแจมาเสียบน่ะค่ะ
เพราะมันจะลำบากตรงต้องควานหากุญแจจากกระเป๋า แล้วถอดเอากุญแจออกมาเสียบอีกค่อน่ะค่ะ
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ :emo_040:
*
ไม่จำเป็นว่า ต้องเป็นกุญแจที่ให้มาน่ะครับ หาพลาสติกแข็งๆ ที่ขนาดพอจะแหย่ลงไปในช่องนั้นได้ ก็ใช้ไดเหมือนกัน

ส่วนวิธีการอื่นๆนอกเหนือจากนี้ ไม่ได้ครับ และเป็นมาตรการความปลอดภัยของการใช้รถด้วย จึงจำเป็นต้องกำหนดมาแบบนี้ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ

Google+