*

Bigpl

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • ชื่อเล่น: Bigpl
  • สีรถ : Taffeta White
พอดีฟิล์มที่ติดมาตอนแรกมากับศูนย์เป็นของ lamina 80% รอบคัน แล้วมืดมาก
เลยอยากจะติดใหม่ครับ แต่คิดว่าไหนๆจะติดใหม่แล้วก็ติดดีๆไปเลย
ตอนแรกเลยเล็งอยู่ 2 ยี่ห้อคือ 3M Crystalline กับ VKOOL ซึ่งราคาห่างกันไม่มาก
แต่พอดีโทรไปถามที่ร้านเขามีแนะนำมาอีกตัวคือ HiKOOL Crystal vision ซึ่งถูกกว่าประมาณหมื่นนึง
แถมยังกันได้ทั้ง UV และ infarred เลยอยากสอบถามว่ามีสมาชิกท่านได้เคยใช้หรือพอจะทราบข้อมูล
ตัว Hi KOOL Crystal vision นี่ไหมครับว่าดีจริงหรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

:emo_051:
*

kluzz

• *
  • 8
  • 1
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ก้อง
  • สีรถ : crystal black pearl
ไม่เคยได้ยินนะครับ แต่ส่วนตัวว่าไปเล่นพวกที่คนติดเยอะดีกว่าป่าว crystalline กับ vkool ก็เป็นเกรดท๊อปทั้งคู่
*

sek_mono

• *
  • 3
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เสก
  • สีรถ : alabaster silver
ไฮคูลรุ่นนี้ไม่เคยใช้นะครับ แต่คันเก่าผมใช้ไฮคูลไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ ฟิล์มซีดเร็วมากไม่เกิน 2 ปีผมก็เลยไม่ชอบ
*
รถcity 2014ผมใช้ Hikool ส่วน cx5 ผมใช้ super Hikool แตกต่างกันดังนี้ครับ

super Hikool กันความร้อนได้ดีกว่ามาก แต่หนาไปหน่อยเพราะกันกระจกแตกแล้วกระเด็นมาเข้าตัวเราได้ด้วยส่วนหนึ่ง ฟิล์มไม่ค่อยใสเป็นสีขุ่นๆหน่อยในบางมุมมองเพราะหนากว่ามากและสะท้อนแสงออกไปด้านข้างได้ดีกว่าให้แสงทะลุ ตอนนี้ใช้มาสองปียังปกติ  รู้สึกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่น Hybird หรือsupremeไม่แน่ใจนัก ส่วนก็คือรุ่นคริสตรัลที่น้าถามนั้นน่าจะดีกว่าแต่ระวังนะครับ easy passใช้ไม่ได้ในคริสตรัลครับ

Hikool ตัวนี้เป็นรุ่นสูงกว่ารุ่นถูกสุดอีกรุ่นผมจำรุ่นย่อยไม่ได้แล้วราคาหักจากของแถมเพิ่มเงินประมาณ 5000 ใช้มาสามปีกันความร้อนไม่ค่อยดีแล้ว ว่าจะเอาไปเปลี่ยนเป็นรุ่น supper อยู่ครับ

รถผมใช้ 40/60 ทั้งหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ย.,16, 19:21 โดย คลองสามวา »
*

Sodata

• *
  • 2
  • 0
  • All New City club ANC.
  • สีรถ : carnelian red pearl
ฟิล์มกรองแสงกฎหมายให้ติดได้มึดสุดเท่าไหร่ครับรบกวนบอกผมหน่อยใครรู้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค.,17, 16:29 โดย Sodata »

Google+