*
ซิตี้สีขาวออคิต อยากติด 60/80  มีใครเคยติดบ้างค้ะ
*

comfordman

• 103
  • 3
  • All New City club ANC.
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: Engineering @TrueMove
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 2104
ผมติด ลามิน่า 60 รอบคัน
ถามว่าร้อนมั้ย ถ้าเอามือไปสัมผัสดูกระจกก็ร้อนครับ แต่ไม่มาก ยังไงก็ดีกว่า 40 ผมว่า 60 กลางๆนะช่วงกลางวัน
ถ้าช่วงขับกลางคืน 60 ถามว่ามืดไหม หรือเวลาฝนตก ตอบได้เลยว่า มืดมากครับ เวลาจะเลี้ยว หรือที่ไม่มีไฟส่องสว่างข้างทาง
ก็ลดๆ ความเร็วลงนะครับ จะมีต่อการขับขี่ แต่สุดท้ายแล้วอยู่ที่เราว่า ขับช่วงเวลาไหน กลางวันหรือกลางคืน
ผม 60 รอบคันแรกๆไม่ชินครับขัยลำบากมืดๆไปหน่อย แต่ขับไปนานๆก็คงชินตา ครับ
*

sarunyapong252

• *
  • 6
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กระบี่
  • ชื่อเล่น: S
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 1466
ใช้อยู่ครับ หน้า 60 รอบคัน 80 ของ 3M
*
ติด60 ฟิล์มมืด  มองจากข้างนอกเข้าไปเห้นข้างในไหมค้ะ
*

เฮฮา

• *
  • 5
  • 0
  • Zone: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เฮฮา
  • สีรถ : Modern Steel
ติด 60 กำลังดีเลย แต่คงมืดเหมือนกันอะครับ
*

Darktosmal

• **
  • 68
  • 1
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: โก้
  • สีรถ : Modern Steel
จะเป็นปัญหาตอนกลางคืน และฝนตกด้วยนี่แหละ กระจกข้างมองแทบไม่เห็น  :wanwan35:
*

Koy Jaidee

• *
  • 8
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Koy Jaidee
  • สีรถ : Taffeta White
กลางวันไม่ลำบาก กลางคืนลำบากค่ะ ข้างหน้า 60 อาจจะมากไป 40-50 น่าจะพอ
ส่วน 80 รอบคันนี่ก็ใช้อยู่ค่ะ กลางคืนจะถอยอาจจะต้องลดกระจกลง แต่ถ้าสายตาดีก็โอเค
*

kluzz

• *
  • 8
  • 1
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ก้อง
  • สีรถ : crystal black pearl
อยากให้ไปดูสีจริงก่อนติดครับ เพราะแต่ละยี่ห้อสีจะไม่เหมือนกันเท่าไหร่ ทางที่ดีดูจากสเปก ค่าแสงส่องผ่านเป็นหลักจะเปรียบเทียบง่ายกว่า ผมติด 3m fx20 รอบคัน เข้มประมาณ 50-60 เว้นบานหน้าเป็น crystalline c40 ฟิล์มใสไม่มืดเกิน

Google+