*

looprevil

• *
  • 5
  • 0
  • เราชาว All New City club ANC.
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Taffeta White
ผมอยากเปลี่ยนยางคร๊าพ ของผม city sv ออกจากศูนย์แล้วอยากเปลี่ยนยางเลย ควรใส่ยางเท่าไหร่ดีครับ แล้วยี่ห้อไหนแนะนำ
แถวรามอินทรา ครับผม :emo_054:
*

Vr_City

• **
  • 83
  • 6
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : xxxx
เปลี่ยนเฉพาะยาง หรือ ทั้งล้อ ด้วยหละครับ
เห็นเขาฮิต 17 นิ้วกันน่ะ แจ่มๆทั้งน๊าาาาาานนน  :emo_103:
*

looprevil

• *
  • 5
  • 0
  • เราชาว All New City club ANC.
เบื้องตต้นว่าจะเปล่่ยน ยางก่อนคร้าพ
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
เบื้องตต้นว่าจะเปล่่ยน ยางก่อนคร้าพ
งั้นลองหายาง 205 ใส่ดูก่อนครับ หน้ากว้างเกาะหนึบกว่าเดิมชัวร์  :emo_102:
*

kob7890

• 268
  • 15
  • Zone: สิงห์บุรี
  • ชื่อเล่น: กบ คร้าบบบ
  • รุ่น : All New City V+
  • หมายเลข ANC : 0088
ถ้าขับรถไม่เร็วแนะนำยางเดิมก่อนครับ
^^กบ^^  08-1122-7890    
LINE id : kob7890
~: Kob gunneR:~
*

looprevil

• *
  • 5
  • 0
งั้นลองหายาง 205 ใส่ดูก่อนครับ หน้ากว้างเกาะหนึบกว่าเดิมชัวร์  :emo_102:

แนะนำเป็น ยี่ห้อไหนคร๊าพผม ^^
*

ต้อม คนบ้านนอก

• *
  • 417
  • 45
  • Zone: บึงสามพัน เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ต้อม คร๊าบบ
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0058
ล้อเดิมใส่ยาง 205 แก้มมันจะป่องครับ ถ้าขับเบียดฟุตบาทมันอันตรายครับ ถ้าจะให้ดี หาล้อกว้างซัก 7-7.5 ครับ หรือไม่ก็ใช้ล้อเดิมไปก่อนยางหมดแล้วค่อยใส่ 17 ทีเดียวเลย
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
ล้อเดิมใส่ยาง 205 แก้มมันจะป่องครับ ถ้าขับเบียดฟุตบาทมันอันตรายครับ ถ้าจะให้ดี หาล้อกว้างซัก 7-7.5 ครับ หรือไม่ก็ใช้ล้อเดิมไปก่อนยางหมดแล้วค่อยใส่ 17 ทีเดียวเลย

คงต้องเป็นอย่างที่คุณต้อม แนะนำหละครับ  :emo_102:
*

Worathep

• **
  • 90
  • 6
  • หมายเลข ANC : 0097
เปลี่ยนแค่ยางอย่างเดียวไม่คุ้มครับ
เทิร์นล้อไปเลยแล้วใส่ 17 จบทีเดียวครับ
KWT Super DC Filter ต้นแบบกรองไฟรถยนต์ในประเทศไทย
089-4286027
*

looprevil

• *
  • 5
  • 0
ขอบคุณทุกคำแนะนำ นะคร๊าพ  :emo_051:
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
เพิ่มเติมเรื่องยาง สำหรับล้อติดรถของ Honda City 2014 น่ะครับ

ปกติ ถ้าเพิ่มหน้ากว้างยาง จะต้องลดซีรี่ย์ยางลง เพื่อให้เส้นรอบวงเท่าเดิม
ยกตัวอย่าง
ล้อเดิมของ honda city 2014 = 175/65r15 แม็กกว้าง 5.5
ควรเปลี่ยนเป็นสัก --> 195/45r15
( ต้องคำนวนกันอีกที )

ต้องดูด้วยว่า หน้ากว้าง mag กี่นิ้ว เหมาะกะยาง หน้ากว้างแค่ไหน ไม่งั้นปัญหาก็จะเกิดอย่างที่คุณต้อมแนะนำ ว่ามันจะแก้มป่อง

ถ้าหน้าmag 5-5.5" แล้วใส่ 205 มันจะบีบหน้ายางเกินไป ทำให้ แก้มยางป่อง ดูเหมือนยางแบนตลอดเวลา
โดยเฉพาะ ยาง BS ยิ่งเห็นชัด เพราะ แก้มยางจะกลม ไม่ตัดตรงเหมือนยี่ห้ออื่น

"ล้อ city 2014"

Google+