*

chayut

• *
  • 8
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: บางนา
  • ชื่อเล่น: CySsw
  • สีรถ : Taffeta White
แนะนำสปริงโหลดหน่อยครับ
« เมื่อ: 19 พ.ค.,15, 23:59 »
สปริง tunerconcept กับ silver ไหนดีกว่ากัน
แล้วฟิวลิ่งมันเป็นยังไงอะครับ
แนะนำทีครับ
*
Re: แนะนำสปริงโหลดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค.,15, 18:45 »
ไม่รู้ว่า จขกท ป่านนี้เปลี่ยนไปยังนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์แก่คนอื่นละกัน
ผมใส่silver มาฟิวลิ่ง แน่นๆ เด้งนิดหน่อยครับ ออกแนวเด้งหนึบๆ(เด้งมากเด้งน้อยแล้วแต่ความรู้สึกของแต่ละคน)เวลาขับผ่านลูกระนาดแข็งขึ้นชัดเจนครับ
ไม่หยอดก็จุกนิดๆ
รู้สึกเกาะถนนมาอีกนิด
โดยรวมเด้งและแข็งมากกว่าเดิม 20-30% น่าจะพอรับได้กันไม่โยนมากเหมือนที่คิดไว้ตอนแรกครับ
*

THIE-CITY2014

• *
  • 16
  • 2
  • เราชาว All New City club ANC.0180
  • Zone: ลาเพร้าว
  • ชื่อเล่น: ตี๋ THIE-CITY2014
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 180
Re: แนะนำสปริงโหลดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย.,16, 11:01 »
เปลี่ยนเพื่อสวยงาม หรือ เปลี่ยนเพื่อซิ่งคับ ต้องถามว่าจะนำไปใช้งานรูปแบบใหน เพราะสปริงที่บอกมาได้เตี้ยลงแน่นอนคับ ถ้าขับสวยงามก็ยี่ห้อใหนก็ได้ ถามที่ร้านสปริงนี้ลงกี่นิ้วไรประมาณนี้คับ ถ้าขับซิ่ง 180+ ไม่แนะนำคับ มีงบพอใส่สตั๊ทเลยคับ

แต่งให้เป็นในแนวทางที่เราพอใจและสนุกกับมัน

Google+