*

coffe2001

• **
  • 58
  • 1
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: coffe
  • สีรถ : alabaster silver
ประกัน Honda Ultimate care ที่เพิ่มไปอีก 2 ปี  น่าทำเพิ่มไหมครับ??
จ่ายเพิ่มอีก ประมาณ 7000 บาท
แนะนำทีครับ คุ้มไหม ใช้รุ่น SV อยู่ครับ
*

pichate

• **
  • 34
  • 6
  • เราชาว All New City club (ANC.1220)
  • Zone: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: K.เก่ง
  • รุ่น : All New City V+
  • หมายเลข ANC : 1220
ถ้าถามผม..ผมว่าน่าทำครับ เนื่องจากปัจจุบันอุปกรณ์ที่ใช้ในรถยนต์ส่วนใหญ่เป็นระบบไฟฟ้าและอิเล็คโทนิค ถ้าเสียต้องใช้ค่าใช้จ่ายสูง ถ้ามีประกันก็น่าจะดีกว่า...
ANC.1220   pichate ครับผม.
*
ส่วนผมคิดตรงข้ามคือไม่น่าทำครับ

ทำไม ก็ผมถามที่ศูนย์ว่าประกันอะไรบ้าง รายการที่ประกันไม่รวมอุปกรณ์ที่ควรจะเสียเลยครับ เช่น ช่วงล่าง แอร์

อยากให้ลองถามรายละเอียดดีๆ ก่อนประกันครับ  เพราะตอนแรกผมก็นึกว่าประกันเหมือน100000กม แล้วยืดเวลาและระยะทางออกไป กลับกลายเป็นตัดรายการสำคัญออกหมดครับ
*

coffe2001

• **
  • 58
  • 1
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: coffe
นึกว่ารับประกันทุกอย่างเมือนตอน 100,00 กม
งันเดี๋ยวคงต้องเช็ครายการที่ถูกเอาออกไปก่อนล่ะ
*

Saranpong

• **
  • 35
  • 2
  • "Life Has No Limit"
  • Zone: บางนา-ตราด
  • ชื่อเล่น: The Golf
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Modern Steel
สิทธิประโยชน์ของ Honda Ultimate Care 
1. ให้การดูแลด้านคุณภาพรถยนต์ที่ใกล้เคียงกับการรับประกันรถใหม่
ในระยะ 4‐5 ปีี หรือ 140,000 กม.
2. ลูกค้าสามารถเข้ารับบริการและรับสิทธิประโยชนจ์จากการรับประกัน
ณ ศูนย์บริการฮอนด้าได้ทั่วประเทศ ( ใช้อะไหล่แท้ )
3. เคลมได้ไม่จำกัดครั้งตลอดสัญญา
4. ลดความกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายในการซอ่มบำรุง ที่อาจเกิดขึ้นในอนาคต
5. เพิ่มมูลค่าของรถเมื่อมีการขายต่อ ( โปรแกรมฯติดไปกับรถ )
6. บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ชั่วโมงจากฮอนด้า
บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ชั่วโมงของฮอนด้า
ครอบคลุมการเป็นสมาชิก บริการช่วยเหลือฉุกเฉินนอกสถานที่ 24 ชั่วโมง
สำหรับลูกค้าที่ขยายการรับประกันไปถึงปีที่ 5 หรื140 000 กม.*
ฟรี! บริการช่วยเหลือรถเสียฉุกเฉินเบื้องต้น
ณ จุดเกิดเหตุ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง
ฟรี! บริการยกลากรถไม่จำกัดจำนวนครั้ง ไปยังศูนย์‐
ฮอนด้า ที่ใกล้ที่สุด
ฟรี! บริการเติมน้ำมันจำนวน 10 ลิตร 1 ครั้งต่อปี
ฟรี! บริการปลดล็อกกุญแจ 1 ครั้งต่อปี
ฟรี! บริการให้คำปรึกษาเบื้องต้นต่อปัญหาต่างๆ
* อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อนและเป็นไปตามเงื่อนไขที่บริษัทฯกำหนด
1.อุ่่นใจ กับการรับประกันคุณภาพไปถึง 5 ปีี 140,000 กม.
2.ราคาเหมาะสมเมื่อเปรียบเทียบกับ เงื่อนไขการรับประกัน
3.เพิ่มมูลค่ารถยนต์ เมื่อขายต่อ
อะไหล่หลักที่ได้รับการรับประกัน
1.เครื่องยนต์,ปั๊มน้ำ,มอเตอร์พัดลมแอร์+หม้อน้ำ
2.เกียร์
3.คอมเพรสเซอร์แอร์,ไดร์ชาร์จ,ไดร์สตาร์ท
4.คอยล์จุดระเบิด,หัวฉีด,ระบบไฟฟ้าอิเล็คทรอนิค
5.กล่อง ECU,ECM,กล่อง SRS,ABS
6.ลูกปืนล้อ,โช๊คอัพ,ชุดบังคับเลี้ยว(อันนี้ผมยกตัวอย่างหลักๆคร่าวๆนะครับ)
แค่นี้ผมก้อว่าคุ้มแล้วนะ ผมเองผมยังซื้อเลยครับ 7,500 บาทได้ 2 ปี (7,500 บาท หาร 730 วัน เฉลี่ยแล้ว ตกวันนึง 10 บาทกว่าเองครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค.,15, 10:04 โดย Saranpong »
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
ตัวอย่างของ การรับประกันเพิ่มเติม สำหรับการทำประกัน Ultimate Care จากฮอนด้าครับ ลองไตร่ตรองดุว่า เราจะได้ประโยชน์หรือเปล่า

มันมีกำหนดไว้ทั้งระยะเวลา และ ระยะทางน่ะครับ
*

moch

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: พระราม3
  • ชื่อเล่น: Moch
เพิ่งต่อไปครับ ซื้อความสบายใจไปอีก 2 ปี (จริงๆมันก็ดูไม่แพงเท่าไหร่ขนาด macbook ต่อประกัน applecare เพิ่มยังแพงกว่าเลย แต่นี่รถทั้งคัน)
*

3ank

• *
  • 4
  • 3
  • Zone: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Bank
  • สีรถ : Modern Steel
รายการที่กลัวจะเสียที่สุดคือชุดคุมแอร์ดิจิตัลนี่แหละ แต่ไม่อยู่ในนั้น ส่วนอื่นๆจากประสบการณ์ อุปกรณ์ในประกันจะเริ่มเสียประมาณปีที่ 7 เป็นต้นไป
ส่วนตัวผมเลยไม่ทำครับ ถ้ามันเสียใน 5 ปีจริง ผมจะโทดบริษัทเลยว่าทำอุปกรณ์ห่วยมาวางยา 555 อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ :emo_111:
*

Nai Vincent

• **
  • 79
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: Hatairaj
  • ชื่อเล่น: Nai Vincent
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Taffeta White
ผมออกรถมาตั้งแต่วันที่ 12 ธันวาคม 2515  นี่ก็ใช้ไป 1 ปี 7 เดือน แล้ว  พึ่งจะมาทราบว่าเราต้องสมัครกับเค้าแล้วเสียเงินเพิ่มเพื่อรับการบริการประกันต่ออีกสี่หมื่นกม 2 ปี หรือครับ  เซลไม่เห็นบอกเลยต้องสมัครและจ่ายเพิ่ม  ตอนที่ซื้อทราบแต่เพียงว่าเค้าประกันรถให้เราอัตโนมัติคือ 5 ปี 140,000 กม เลย  ขอถามว่าถ้าสมัครเพิ่มตอนนี้มันสายเกินไปไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
*

chuchatchang

• *
  • 7
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: ทั่วกรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: สาระคัน Modulo
ผมไม่ทำครับ บางทีมีปัญหาแอบๆ แต่มันมีปัญหาจริงๆยังเคลมยากเลยครับ

Google+