*

truewego

• **
  • 49
  • 2
  • >>Be Your Best
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: truewego
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0223
Re: เคล็ดลับ City 2014
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 พ.ค.,14, 14:24 »
ลืมกุญแจรีโมทรถในท้ายรถยนต์ - รถจะมีเสียงเตือนและท้ายจะเปิดขึ้นเอง ผมลองแล้วครับ ใช้ได้จริงครับ ถ้าเราลืมลูกกุญแจไว้ท้ายรถแล้วเราจะปิดฝากระโปรงหลังมันจะมีเสียงร้องและฝากระโปรงก็จะเด้งเปิดขึ้นมาเองครับ

ของเค้าดีจริงๆด้วย Like ให้อีก 1 คะแนนครับ ที่ร่วมทดสอบฟังก์ชั่นดีๆในซิตี้ใหม่  :emo_103:

เมื่อเช้าลองแล้วไม่เปิด ใครทำได้ช่วยอธิบายวิธีการและรายละเอียดหน่อยครับ
หรือมันทำไม่ได้ทุกรุ่น :emo_054:

ลองทำตามนี้นะครับ
1.ล๊อครถด้วยรีโมตหรือปุ่มล๊อคปกติ
2.เปิดฝากระโปรงท้าย ด้วยปุ่มที่ฝากระโปรงหรือกดรีโมต (ไม่ใช่ปลดล๊อคประตูทั้งหมดนะครับ เฉพาะฝากระโปรง)
3.เอารีโมตใส่ไปท้ายรถ ทำทีว่าลืมรีโมตไว้ข้างใน
4.ปิดฝากระโปรงดูครับ ผลก็คือ ฝากระโปรงไม่ล๊อค แถมเด้งเปิดอีกด้วย  :emo_051:
*

MyartdoH

• **
  • 65
  • 5
  • เราชาว All New City club ANC.
  • รุ่น : All New City SV
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 พ.ค.,14, 10:11 »
ขอเสริมนิดนึงนะครับ  ไม่แน่ใจว่าอาจทำได้ตั้งแต่รุ่น V ขึ้นไปรึป่าว
*

Jade

• *
  • 16
  • 1
  • จบที่ All New City
  • Zone: ห้วยขวาง+ภาคใต้
  • ชื่อเล่น: เจด
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0781
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.ค.,14, 01:24 »
:emo_051::emo_051::emo_051:
สุดยอดครับ ตัดสินใจถูกจริงๆที่ออก new city
*
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ก.ค.,14, 01:01 »
เคล็ดลับกับ city 2014 SMT
แชร์ประสบการณ์ครับ วันนี้ไปทำกุญแจสำรองที่ห้างมา ทำแบบธรรมดาไม่มีรีโมท
ที่ทำเพราะมีกุญแจเพียง 2 ดอก กลัวหาย
พอได้กุญแจเสร็จ เอาไปลองไขประตูรถที่ล็อคอยู่ ปรากฏว่าไขได้ครับปลดล็อคสำเร็จเปิดประตูได้ แต่....
มีเสียงแตร ดังเป็นจังหวะพร้อมๆ ไฟกระพริบเป็นสัญญาณกันโขมยนั่นเอง

ต้องเอากุญแจดอกจริงปลดล็อค ถึงจะสงบ (ไม่ได้ติดสัญญาณกันขโมยมานะ)

คราวนี้ลองไขกุญแจสตาร์ทรถ
สตาร์ทได้ครับ ติดแล้วเครื่องดับเลย รถตัดไฟอัตโนมัติ พร้อมโชว์หน้าปัด รูปกุญแจสีเขียว
มันไม่ใช่กุญแจของมันนั่นเอง มันไม่ให้สตาร์ท

สรุปคือเพิ่มความปลอดภัยสำหรับรถที่อาจโดนขโมยได้ ของเค้าดีจริงๆครับ ของผมSMTครับ

PadejTreepongpaisankun
*

donttellpapa

• *
  • 23
  • 4
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ลาดกระบัง
  • ชื่อเล่น: Yacht
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Golden Brown
  • หมายเลข ANC : 0933
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ก.ค.,14, 20:53 »
ลืมกุญแจรีโมทรถในท้ายรถยนต์ - รถจะมีเสียงเตือนและท้ายจะเปิดขึ้นเอง ผมลองแล้วครับ ใช้ได้จริงครับ ถ้าเราลืมลูกกุญแจไว้ท้ายรถแล้วเราจะปิดฝากระโปรงหลังมันจะมีเสียงร้องและฝากระโปรงก็จะเด้งเปิดขึ้นมาเองครับ

ของเค้าดีจริงๆด้วย Like ให้อีก 1 คะแนนครับ ที่ร่วมทดสอบฟังก์ชั่นดีๆในซิตี้ใหม่  :emo_103:

เมื่อเช้าลองแล้วไม่เปิด ใครทำได้ช่วยอธิบายวิธีการและรายละเอียดหน่อยครับ
หรือมันทำไม่ได้ทุกรุ่น :emo_054:

1.ล๊อครถด้วยรีโมตหรือปุ่มล๊อคปกติ
2.เปิดฝากระโปรงท้าย ด้วยปุ่มที่ฝากระโปรงหรือกดรีโมต (ไม่ใช่ปลดล๊อคประตูทั้งหมดนะครับ เฉพาะฝากระโปรง)
3.เอารีโมตใส่ไปท้ายรถ ทำทีว่าลืมรีโมตไว้ข้างใน
4.ปิดฝากระโปรงดูครับ ผลก็คือ ฝากระโปรงไม่ล๊อค แถมเด้งเปิดอีกด้วย  :emo_051:
ได้กระทู้นี้ละถึงได้รู้ว่ามันมีปุ่มนี้ด้วย ซื้อมาเดือนกว่าๆ กดรีโมทก็ว่าเจ๋งแล้วนะ มีปุ่มแบบนี้โคตรเจ๋ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค.,14, 21:19 โดย donttellpapa »
*

Super Natt

• **
  • 35
  • 4
  • Zone: รามอินทรา กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แนท
  • รุ่น : All New City V
  • หมายเลข ANC : 1094
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 ก.ย.,14, 10:41 »
คุ้มค่า คุ้มราคาจริงๆ all new city  :emo_108:
*

WC_Man

• *
  • 21
  • 1
  • Zone: พระราม 3
  • สีรถ : Golden Brown
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 ก.ย.,14, 11:11 »

ได้กระทู้นี้ละถึงได้รู้ว่ามันมีปุ่มนี้ด้วย ซื้อมาเดือนกว่าๆ กดรีโมทก็ว่าเจ๋งแล้วนะ มีปุ่มแบบนี้โคตรเจ๋ง

เอ เซลเค้าลืมสอนการใช้รถเหรอครับ แบบนี้ถือเซลล์ทำหน้าที่ไม่ครบถ้วน สามารถแจ้งฮอนด้าใหญ่ได้นะครับ ไม่รู้ว่าเซลจะลืมแจ้งอะไรอื่นๆอีกเปล่าด้วยน่ะ 555
*

มังกรบูรพา

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: ตราด
  • ชื่อเล่น: มังกรบูรพา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 ต.ค.,14, 15:05 »
ชอบตรงเรื่อง กุญแจรถนิแหละครับ ปลื้มเลย :wanwan02:
*

tumkop

• **
  • 34
  • 0
  • Zone: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: ตุ้ม
  • รุ่น : All New City SV
  • หมายเลข ANC : 1312
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 พ.ย.,14, 13:50 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
*

jaroon

• *
  • 10
  • 1
  • Zone: singburi
  • ชื่อเล่น: roon
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0718
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ธ.ค.,14, 12:44 »
:emo_051: :emo_051: ได้ยินเขาบอกมาเหมือนกันครับแต่ไม่เคยลอง  :wanwan12: :wanwan12:
แต่ของผมฝากระโปรงหลังเปิดเอง 3ครั้งแล้วครับขณะจอด2ครั้งขณะวิ่ง1ครั้งใครเคยเป็นบ้างครับรุ่นS/at
jaroon kingjampa
*
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 มี.ค.,16, 09:12 »
 :wanwan27: ตัว v ทำไม่ได้หรอครับ
*

Khunauf

• *
  • 2
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: Nontaburi
  • ชื่อเล่น: Khunauf
  • สีรถ : alabaster silver
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 พ.ย.,16, 14:40 »

เปิดทันทีเลยไหมครับ
ไม่ใช่เดินหนีไปไหนต่อไหนแล้วเปิดนะ

Google+