*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
คุณ Joe Mojoe เบิกมอเตอร์พับกระจกมาใส่รุ่น city 2014 v+ ศูนย์เลยให้แผ่น ไดอะแกรมในส่วนของ กระจกมองข้าง honda city 2014 นี้มา เพื่อประกอบการ DIY ด้วยตัวเองน่ะครับ

ตามรูปไดอะแกรม กระจกไฟฟ้า honda city 2014 ถ้าจะใส่ไฟเลี้ยว ให้เบิกเบอร์ 1,2 และ 3,10 ครับ ส่วนมอเตอร์พับกระจกเบอร์ 6,13 ครับ

มอเตอร์กระจกพับไฟฟ้า ต้องเอามา diy เองครับ ดังนั้นต้องมีไดอะแกรมประกอบด้วย

ถ้าใครอยากได้ ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง ก็ต้องเบิกของ 2 ชิ้น น่ะครับ

ไฟเลี้ยวกระจกข้าง ราคา 1020 บาท ต่อข้าง
กรอบไฟเลี้ยว 272 บาท ต่อข้าง ยังไม่รวมค่าทำสีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค.,14, 23:51 โดย - เล็ก - »
*

truewego

• **
  • 49
  • 2
  • >>Be Your Best
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: truewego
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0223
ได้เวลาอัพเกรดเจ้าขาวผ่อง V+ ของผมแล้วสินะ?:wanwan20:
ขอบคุณมากครับ สำหรับการแบ่งปันความรู้ :emo_051:
*

arawan202

• 357
  • 23
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: ถนนสาย 117 บริเวณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0115
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
ได้ของมาแล้ว ก็เริ่มปฏิบัติการได้เลยครับ สำหรับ DIY กระจกไฟฟ้า City 2014 V ให้พับไฟฟ้า

ที่เราต้องเปลี่ยน และ ทำ ก็คือ เปลี่ยนสวิทช์เป็นของ SV ที่มีปุ่ม พับไฟฟ้า

หาสายไฟ และ ขั้วเสียบตามรูป
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
ดูด้านหลัง ของสวิทช์กระจกไฟฟ้า ของตัว V และ SV จะต่างกัน ตรงที่ขั้วไฟแถวบน จะมีขั้วไฟเพิ่มอีก 2 อัน สำหรับสายควบคุมปุ่มพับกระจก (แถวบนขวา ตรงที่ว่างอยู่ครับ เพราะรูปนี้เป็นของ city v ) นอกเหมือนกันหมด ปลั๊กใช้อันเดิม ถอดเปลี่ยนได้เลย โดยใช้สายกับขั้วเสียบตามรูปข้างบน มาเสียบตรงช่องว่าง
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
แล้วก็แกะเอากระจกมองข้างออกมา ถอดกระจกออก ถอดฝาครอบหลังออก แล้วถอดตัวพับอันเก่าออก
แล้วใส่มอเตอร์พับ พร้อมเดินสายไฟ ( ในรูปมอเตอร์ที่พับได้ คืออันซ้ายมือน่ะครับ )

ส่วนการเดินสายไฟนั้น คงต้องแล้วแต่ความคิดสร้างสรรหละครับ
( การรื้อแผงประตู มีกระทู้ไว้แล้วน่ะครับ คุณต้อม ทำไว้ให้ละเอียดเลย ลองเปิดหาดู )
*

mojoe

• *
  • 2
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Joe
อันนี้เป็น part number เอาไปเบิกอะไหล่ที่ 0 ได้เลยครับ

รายการแรก เป็น แผ่นปิดฝากระโปรงท้าย
รายการที่ 2-4 เป็น มอเตอร์กระจกไฟฟ้าซ้าย-ขวา และตัวสวิสซ์ปรับประจก รุ่น sv ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค.,14, 00:25 โดย mojoe »
*

Eakiez™

• **
  • 98
  • 4
  • แค่สงสัยทำไมคนขับ City หน้าตาดีจัง?
  • Zone: ชลบุรี-บางแสน-ศรีราชา
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0860
*

weerawat.mongkholpech

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เเชมป์
  • สีรถ : Modern Steel
เบิกอุปกรณ์ที่ศูนย์ทำอย่างไงครับ
*

supasak

• *
  • 4
  • 0
  • All New City Club
  • Zone: Bangkok-Nakhon Ratchasima
  • ชื่อเล่น: Alex
  • สีรถ : Golden Brown
ได้ของมาแล้ว ก็เริ่มปฏิบัติการได้เลยครับ สำหรับ DIY กระจกไฟฟ้า City 2014 V ให้พับไฟฟ้า

ที่เราต้องเปลี่ยน และ ทำ ก็คือ เปลี่ยนสวิทช์เป็นของ SV ที่มีปุ่ม พับไฟฟ้า

หาสายไฟ และ ขั้วเสียบตามรูป

รบกวนสอบถามพี่เล็กครับ สายไฟทั้งสองเส้นนี้ต้องเดินเพิ่มใหม่เลยใช่ไหมครับ แล้วเดินจากไหนไปที่ไหนครับ ผมสั่งของกับลองแกะดูแล้ว ยังไปงงๆอยู่ครับ
#YNWA
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
เดินจากสายไฟตรงสวิทช์พับกระจก ไปทีกระจก ครับ
*

supasak

• *
  • 4
  • 0
  • All New City Club
  • Zone: Bangkok-Nakhon Ratchasima
  • ชื่อเล่น: Alex
  • สีรถ : Golden Brown
เดินจากสายไฟตรงสวิทช์พับกระจก ไปทีกระจก ครับ

ขอบคุณพี่เล็กที่ชี้แนะครับ ตอนแรกผมนี่ งงเลยครับ เพราะแกะ V+ ออกมาแล้ว ไม่ทราบว่าต้องเดินสายไฟสำหรับปุ่มพับกระจกอย่างไร ตอนนี้ถึงบางอ้อสักทีครับ ว่าแค่เดินจากปุ่มพับไปที่มอเตอร์/กระจกทั้งสองข้างนี่เอง

ขอตัวไปหาสายไฟกับขั้วเสียบที่จะเดินใหม่ก่อนนะครับ ไปลืมทิ้งไว้ที่ไหนก็ไม่รู้  :wanwan12:
#YNWA
*

แสงระวี

• *
  • 12
  • 0
  • Zone: ลาดกระบัง - สามย่าน
  • ชื่อเล่น: แสงระวี
  • หมายเลข ANC : 0574
หาซื้อสายไฟที่มาเสียบกับสวิทได้ที่ไหนกันครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
*

auan

• *
  • 21
  • 4
  • สีรถ : Modern Steel
รับทำมอเตอร์พับกระจก ไฟเลี้ยว สวิทซ์คุมเครื่องเสียง ไฟอ่านแผนที่  อะไหล่แท้ ตรงรุ่นทุกรายการ
ตามนี้เลยคับ
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
*

yachtmecha

• *
  • 3
  • 2
  • Zone: พระราม3
  • ชื่อเล่น: คนซ่อมเครื่องจักร
พอดีรถไปกระแทกเสา กระจกเลยพับ  แต่ลองเปิดปิดครั้งแรกมันมีเสียงดังเเก๊ก แล้วมันเปิดปิดได้ปกติ  แต่ ไฟเบอร์สีดำใต้กระจก แหว่งไปเลย #ถ้าจะเปลี่ยนต้องสั่ง part number อะไร ครับ #เผื่ออยากเปลี่ยน มันขัดหูขัดตา 555 

ปล. กระแทกกับป้อมยาม พร้อมฝนมันตกหนักเเล้วเราเปิดที่ปัดน้ำฝน กลัวมันกระเด็นเข้าไปโดน เลยกำลังจะปิดดันลืม มันขวา โดนเลย 

Google+