*

anan.sopahai

• **
  • 30
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: มหาสารคาม ร้อยเอ็ด
  • ชื่อเล่น: krunan
  • รุ่น : All New City S MT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0778
พอดีไปเปลี่ยนแม็ก ให้ City S mt  เขาเอาน็อตที่ใส่ล้อกะทะมาใส่ล้อแม็กให้เลย  ดูแล้วไม่สวย อยากเปลี่ยนใหม่เป็นน็อตล้อแต่ง ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยครับ  ยี่ห้อไหนดี ในเว็บเห็นมี เป็นเหล็ก เป็นสตนเลส เป็นอลูมิเนียม ใช้แบบไหนดีครับ
*

• **
  • 30
  • 0
ขนาดเกลียว 1.5mm กับ 1.25mm city ของเราใส่แบบไหน  มือใหม่ครับแนะนำด้วย
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
เห็นเขาบอกว่า รถ City เป็น 1.5 น่ะครับ

ลอกเขามาฝาก ลองอ่านดูเป็นข้อมูลครับ
ใช้น็อตเหล็ก จะมีความทนทานกว่าอลูมิเนียม ไม่รูดง่ายๆ ใช้ปืนลมยิงได้เลย น๊อตไม่รูด ไม่กินเกลียว แต่ข้อเสียคือถ้าเป็นพวกน๊อตหัวเปิดจะชอบเป็นสนิม ถ้าเป็นหัวปิดก็จะไม่มีปัญหาครับ
น๊อตอลูมิเนียม รูดง่ายมากๆ แนะนำให้ใช้ประแจขันเป็นหลักอย่าใช้ปืนลมยิง เพราะน๊อตจะรูดแน่นอนแถมกินเกลียวเข้าไปด้วย
ราคาณ.ปัจจุบัน น๊อตอลูมิเนียม rays ก๊อป ขายกันอยู่ที่ 5-600 บาท
แต่เพิ่มเงินอีกหน่อยเอาของแท้ดีกว่าครับ อย่าเสียงใช้ของเทียเลย
ไม่งั้นก็ลองหันไป ใส่ e-spec ก็ได้ ราคาราวๆ 3000

ส่วนน๊อตเหล็กนี่ราคาก็แล้วแต่รุ่น พวก rays formular ก็จะอยู่ที่ 8-900 บาท ส่วนพวก project mu ก็จะอยู่ที่ 6-700 บาท
ลองหาดูในเน็ตก็มีขายกันเยอะแยะ

วัสดุเหล๊กแข็งเหนียวกว่า แต่ถ้าเป็นอลุมีเนียมเกรดแข็งๆ ราคาก็สูงขึ้นไปอีก แต่ แบบเหล็กก็ใช่ว่าจะแข็งเสมอไป โดยเฉพาะแบบหัวเปิดตัวละไม่กี่บาท
*

• **
  • 30
  • 0
ขอบคุณข้อมูลดี ๆ ครับคุณเล็ก
*

Dabeautiful

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: 125/7
  • ชื่อเล่น: คิง
  • สีรถ : Modern Steel
แนะนำไม่ถูกเลยครับเข้าร้านแต่งรถดีกว่านะ

Google+