*
แนะนำตามนี้น่ะครับ

A2W Miracast Dongle (Wireless Display) ราคา 1090 บาท

รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

หรือจะเป็นตัวนี้ ก็ดีครับ
Ezcast HDMI ไร้สาย ดูรูปที่แนบมา

สอบถามหน่อยครับ ผมลองใช้ทั้งสองตัวแล้วภาพไม่เต็มจอเลยครับ ลองปรับขนาดหน้าจอ 1280x720 กับ 1920x1080 ก็ไม่เต็มจอครับเหมือนภาพมันซูม ยิ่งขนาด 1920x1080 ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ มีวิธีปรับให้เต็มจอมั้ยครับผม
*

mamakill

• *
  • 9
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: P
  • สีรถ : crystal black pearl
ช่วยดูให้หน่อยครับ ผมต่อแล้วมันไม่ขึ้นภาพ

กด >> แล้วมันขึ้นดังภาพ

*

coffe2001

• **
  • 58
  • 1
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: coffe
  • สีรถ : alabaster silver
คุณ mamkill หมายถึง ซื้อ EZcast M2 ตามที่ลงโฆษณาด้านบน แต่เอาไปต่อแล้วต่อไม่ได้หรือครับ
*

art.tokung

• *
  • 10
  • 1
  • Zone: คลองหลวง - รังสิต
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : 0827
มันต่อผ่าน Wifi Mirror ไม่ใช่หรอครับ ไม่ได้ต่อผ่าน BT นา ของผมก็มีตัวนึง แต่ต่อแล้วภาพติดแค่ครึ่งจอ :wanwan35:
*

mamakill

• *
  • 9
  • 0
คุณ mamkill หมายถึง ซื้อ EZcast M2 ตามที่ลงโฆษณาด้านบน แต่เอาไปต่อแล้วต่อไม่ได้หรือครับ

ใช่ครับผมสั่งซื้อจากโฆษณาด้านบน และต่อแล้วตอนนี้ครึ่งจอครับ
*

mamakill

• *
  • 9
  • 0
มันต่อผ่าน Wifi Mirror ไม่ใช่หรอครับ ไม่ได้ต่อผ่าน BT นา ของผมก็มีตัวนึง แต่ต่อแล้วภาพติดแค่ครึ่งจอ :wanwan35:

ใช่ครับ  ของผมก็ครึ่ง  พอจะมีวิธีแนะนำผมไหมครับ ท่านเทพ  ผมเงิบเลย ซื้อมา900 ใช้อะไรไม่ได้เลย เซงอยู่ครับ
*

art.tokung

• *
  • 10
  • 1
  • Zone: คลองหลวง - รังสิต
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : 0827
ของผมก็แก้ไม่ได้เหมือนกันครับ สุดท้ายเอาไปดู กับ TV ที่บ้านแทน  :wanwan27:
*

city500

• *
  • 1
  • 0
  • สีรถ : Modern Steel
ตัว wireless display dongle บางตัวน่าจะไม่รองรับหน้าจอขนาดเล็กอย่างของในรถยนต์น่ะครับ อย่างตัว ezcast ก็ปรับความละเอียดต่ำสุดได้แค่ 1280x720 ซึ่งก็ยังสูงเกินไปอยู่ดี หน้าจอรถยนต์ความละเอียดน่าจะอยู่ที่ประมาณ 7-800 x 480 อะไรแบบนี้ มันเลยออกไม่เต็มจอ ... คงต้องเอาไปใช้กับทีวีที่บ้านเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค.,15, 09:34 โดย city500 »
*

hutsanon

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: แถวอนุสาวรีย์ชัย
  • ชื่อเล่น: เบียร์
  • สีรถ : Taffeta White
ใช้กับ iphone ได้ไหมครับ
*

fonjank

• *
  • 2
  • 0
 :emo_051:เยี่ยมมากเลยค่ะ แต่อยากที่จะสอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ ว่า Asus Zenfone 6 ใช้ตัวไหนได้บ้างค่ะ เพราะว่ากัวซื้อมาแล้วจะใช้ไม่ได้ (ช่วงนี้ตังค์หมด) :emo_040: :emo_040:
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • หมายเลข ANC : 0000
:emo_051:เยี่ยมมากเลยค่ะ แต่อยากที่จะสอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ ว่า Asus Zenfone 6 ใช้ตัวไหนได้บ้างค่ะ เพราะว่ากัวซื้อมาแล้วจะใช้ไม่ได้ (ช่วงนี้ตังค์หมด) :emo_040: :emo_040:
อันนี้ใช้ได้กับมือถือ ทุกรุ่น ครับ

>> รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

*

yutt

• *
  • 10
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: สมุทรปราการ
  • สีรถ : alabaster silver
honda  city 2016 ดูหนัง ผ่าน hdmi ได้ไหม
*

alex auto shop

• *
  • 26
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: chonburi
  • ชื่อเล่น: lex
hdmi wifi หรือ car wifi หรือ wifi display แล้วแต่คนเรียกชื่อ แต่มันคืออุปกรณ์เดียวกัน ใช้ ระบบ miracast ในการทำงาน
มีหลายยี่ห้อ ทุกยี่ห้อใช้กับ ทีวีบ้าน ได้อย่างดี
แต่หากคิดจะเอามาใช้ในรถ ต้องเลือกหน่อยน่ะครับ ไม่เช่นนั้น จะได้ภาพแบบนี้ จากยี่ห้อตามรูปที่ 2

Google+