*

่jikdd

• *
  • 2
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: จิ
  • สีรถ : alabaster silver
รบกวนถามหน่อยนะคะ เวลาขึ้นเนินหลังเต่าจะได้ยินเสียงกระแทกเบาๆ เพิ่งเป็นไม่นานค่ะ แก้ไขยังไงดีคะ ทำเองได้รึเปล่า
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
แกะออก แล้วหาแหวนยาง มารอง ระหว่ากรอบป้าย กับตัวถังรถจ๊ะ
*

ibnewz

• *
  • 8
  • 1
  • เราชาว All New City club ANC.
  • สีรถ : crystal black pearl
ใช้เทปกาว 3m แบบหนาหน่อย ทบกันแปะหลังทะเบียนครับ หรือหาฟองน้ำมารองก็ได้
*

่jikdd

• *
  • 2
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: จิ
  • สีรถ : alabaster silver
แกะออก แล้วหาแหวนยาง มารอง ระหว่ากรอบป้าย กับตัวถังรถจ๊ะ

ใช้เทปกาว 3m แบบหนาหน่อย ทบกันแปะหลังทะเบียนครับ หรือหาฟองน้ำมารองก็ได้

ง่ายๆแบบนี้เองเดี๋ยววันนี้จะลองทำเองดูทนฟังเสียงกระแทกมาตั้งนาน
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ :emo_108:

Google+