*

anan.sopahai

• **
  • 30
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: มหาสารคาม ร้อยเอ็ด
  • ชื่อเล่น: krunan
  • รุ่น : All New City S MT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0778
*

• **
  • 30
  • 0
ตอบด้วยครับ กำลังตัดสินใจ จะเปลี่ยนแม็ก เป็นขอบ 16  หรือ 17 ดีครับ  อยากรู้ข้อดีข้อเสีย ประกอบการตัดสินใจครับ
*
เสียเร็วหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่าเวลาวิ่งเร็วๆ เจอถนนปะ หรือเป็นหลุมแล้วใจหายกลัว ล้อบิ่น แก้มยางบวมครับ จากประสพการณ์ใช้ขอบ17จากรถที่ไม่ใช่cityพบว่าhankookเจอหลุมแรงๆแก้มยางบวมประจำ nittoเสียงดังมากเวลาเลย20000กม

หากชอบขับแบบไม่ต้องระวังขอบ15-16จะดีกว่าครับ หากสวยก็ต้อง17แล้วโหลดนิดๆ ไม่โหลดผมว่ามันลอยไปหน่อยครับ
*

ต้อม คนบ้านนอก

• *
  • 417
  • 45
  • Zone: บึงสามพัน เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ต้อม คร๊าบบ
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0058
เรื่องแบบนี้แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ บางคนว่าสวย บางคนก็ว่าเดิม ๆ สวยกว่า  :emo_114: :emo_114:  พูดยาก อยู่ที่ตัวเองครับ ถ้าชอบก็เปลี่ยน เรื่องช่วงล่างเสียหาย คงไม่เกิด ถ้าทำถูกขั้นตอน ไม่ได้ดัดแปลงอะไร เช่น โหลดซะจนลากพื้น อันนี้ช่วงล่างกระจุยแน่นอน หรือใส่ยางบางมาก ก็มีผลทำให้โช๊คทำงานหนักได้ มันมีหลายอย่างครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็ศึกษาหาข้อมูลให้ดี ๆ ก่อนครับ  :emo_051: :emo_051:
*

• **
  • 30
  • 0
ขอบคุณทุกคำตอบครับ  ถ้าใส่ 17 จริง ๆ ช่วยแนะนำขนาดยางให้หน่อยครับ เวลาไปเปลี่ยนเราระบุขนาดยางได้ไหม หรือทางร้านจัดให้เลย
*

ต้อม คนบ้านนอก

• *
  • 417
  • 45
  • Zone: บึงสามพัน เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ต้อม คร๊าบบ
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0058
*

• **
  • 30
  • 0
*
*
ข้อเสียคือ ต้องระวังหลุม ซึ่งเมืองไทยมีให้ทุกๆท้องถนน แล้วขอบ 17 มันก็ใส่ยางที่มีความสูงของแก้มยาง ได้ประมาณ 40-45 ซึ่งถ้าขับไม่ค่อยระวัง ล้อจะดุ้ง เสียหายได้ง่าย

ข้อดีคือหล่อ :emo_111: อย่างเดียว พวกเกาะถนนดี ทรงตัวเยี่ยม ขอบ 15 16 ก็ให้ได้

ส่วนขอบ 15 16 ข้อดี เสีย ตรงกันข้ามกับขอบ 17
*

zoulma

• **
  • 30
  • 3
  • เราชาว All New City club ANC.
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0492
ไม่มีครับ ทรงตัวดีขึ้น กินน้ำมันเพิ่มขึ้น ตามนี้ครับ
*

waanwaan

• *
  • 17
  • 2
  • Hello Every Body in ANC..!!
  • รุ่น : All New City SV
  • หมายเลข ANC : 0169
กำลังว่าจะไปจัด ขอบ 17 บ้างอาทิตย์นี้^_^

Google+