*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
สอบถามเพิ่มเติมแล้วถ้าเลือกเติม 95 ตลอด  การคำนวญค่าน้ำมันจะผิดพลาดมีผลให้ จำกัดความเร็วที่ 130km/h ด้วยได้ไหมครับ
หรือมีโอกาศจำกัดความเร็ว ช่วงเปลี่ยนน้ำมันเท่านั้นครับ

กล่อง ไม่จำว่า น้ำมันก่อนหน้านั้นคืออะไร

กล่อง จะทำการเรียนรู้ใหม่ ทุกครั้ง เมื่อสตาร์ทรถ
*

Aoftimuz

• *
  • 19
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: บางนา,อุดมสุข
  • ชื่อเล่น: Aoftimuz
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
คำนวนใหม่ทุกครั้ง เท่ากับว่ามีโอกาศ ผิดพลาดถ้าเราไม่เปลี่ยนน้ำมันเลยก็ตามสินะครับ :emo_107:
Line ID : 5100993
*

DEE-12

• *
  • 24
  • 2
  • Zone: ใต้
  • ชื่อเล่น: นพชัย
  • สีรถ : alabaster silver
ขอบคุณ คุณเล็กที่นำข้อมูลดี ๆ มาบอกให้ทราบ ก่อนหน้านี้ก็ได้โทรคุยกันไปบ้างแล้ว จังหวัดปัตตานีอยู่ไกลข้อมูลศูนย์ก็กลัวเป็นเลข 0 และครับไม่ใช่ดูถูกฝีมือซ่อมอย่าไปซ่อมเลย เปลียนอย่างเดียว ok. สมาชิก anc0562 ปัตตานี คอบคุณอีกครั้ง
*

• **
  • 73
  • 4
  • รุ่น : All New City SV
  • หมายเลข ANC : 0162
ขอบคุณมากครับ ขับหวานเย็นสัก 5-10 นาทีก่อนก็พอเน๊อ ไม่กล้าไปอัพกลัวจะกินน้ำมันกว่าเดิมเพราะที่เลือกเจ้า ANC ก็เพราะประหยัดนี่แหละ ถ้าจะเน้นแรงก็คงไปเอาค่ายอื่นละแต่กลับได้ความแรงของเจ้า ANC เป็นของแถมมาด้วยแล้วก็ยังประหยัดด้วย พอใจรับได้แล้วครับ  :emo_051: :emo_051:
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
คำนวนใหม่ทุกครั้ง เท่ากับว่ามีโอกาศ ผิดพลาดถ้าเราไม่เปลี่ยนน้ำมันเลยก็ตามสินะครับ :emo_107:

ถ้าเราปฏิบัติ หรือขับในเงื่อนไขของรถ อย่างที่บอกไว้ โอกาสผิดพลาดก็คงไม่เกิด

ขอบคุณ คุณเล็กที่นำข้อมูลดี ๆ มาบอกให้ทราบ ก่อนหน้านี้ก็ได้โทรคุยกันไปบ้างแล้ว จังหวัดปัตตานีอยู่ไกลข้อมูลศูนย์ก็กลัวเป็นเลข 0 และครับไม่ใช่ดูถูกฝีมือซ่อมอย่าไปซ่อมเลย เปลียนอย่างเดียว ok. สมาชิก anc0562 ปัตตานี คอบคุณอีกครั้ง
ยินดีครับผม

ขอบคุณมากครับ ขับหวานเย็นสัก 5-10 นาทีก่อนก็พอเน๊อ ไม่กล้าไปอัพกลัวจะกินน้ำมันกว่าเดิมเพราะที่เลือกเจ้า ANC ก็เพราะประหยัดนี่แหละ ถ้าจะเน้นแรงก็คงไปเอาค่ายอื่นละแต่กลับได้ความแรงของเจ้า ANC เป็นของแถมมาด้วยแล้วก็ยังประหยัดด้วย พอใจรับได้แล้วครับ  :emo_051: :emo_051:
ครับ ผู้ใช้ city 2014 คงไม่เท่าไรกับปัญหานี้
คงหนักไปทางผู้ใช้ jazz 2014 เพราะว่า ออกแนววัยรุ่นหน่อย

เพิ่มเติมครับ เรื่องที่คุยกันวันนั้น
4. เรื่องของ ลมแอร์แรงๆ เบาๆ และรถกระตุกสะดุด จากกระทู้นี้
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

แจ้งเรื่องเข้าไปให้ด้วยแล้วน่ะครับ นำเสนอโดยคุณ ดรั๊ม เองเลย เจอปัญหาเองด้วย ทางฮอนด้ารับปากว่าจะหาทางชี้แจงปัญหาอีกครั้งครับ .
*
ขอสอบถามอีกนิดครับ

หากรถตรวจน้ำมันทุกครั้งที่สตาร์ท ก็เป็นเรื่องที่ดี แต่ว่าในหลายๆครั้งเวลาไปต่างจังหวัดแล้วไม่มีe85 ผมก็เติมส่งเดชไปเรื่อยๆ มันก็ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ทั้งๆ ที่ไม่เคยดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ ดูเหมือนรถก็ฉลาดพอที่จะรู้ว่าผมเติมน้ำมันอะไรไปผสมบ้าง อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันก็เป็นไปตามชนิดที่เติมเช่นกัน

คำถามคือ
ทุกครั้งที่เรามีการผสมน้ำมันจากการเติมคนละชนิดที่อยู่ในถังเดิม ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่หรือครับ
*

alabaster

• *
  • 23
  • 6
มีท่านใด ไปอัพซอฟท์แวร์กล่อง ECU แล้วบ้างครับ
ขอทราบผลด้วยครับ ว่าอัพแล้วเป็นไงบ้าง ดีขึ้นมั้ยครับ
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
มีท่านใด ไปอัพซอฟท์แวร์กล่อง ECU แล้วบ้างครับ
ขอทราบผลด้วยครับ ว่าอัพแล้วเป็นไงบ้าง ดีขึ้นมั้ยครับ
รออีกประมาณ เดือนหนึ่งครับ
*

alabaster

• *
  • 23
  • 6

ขอบคุณครับ
*

hybridoff

• *
  • 23
  • 2
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: หนองแขม กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: อ๊อฟ
  • รุ่น : All New City V
  • หมายเลข ANC : 0275

ขอบคุณครับ
มาอัพเดทให้นะครับ หลังจากผมเข้าไปอัพ ecu มาแล้ว เรื่องความเร็วในการเรียนรู้น้ำมันนั้นผมก็ยังไม่ทราบ เพราะไม่ได้ลองจริงๆจังๆ เพราะปกติก็ไม่ได้ขับรถเร็วขนาดนั้น
แต่ผลข้างเคียงที่ได้ตอนนี้คือ เวลาใช้โหมด econ รถจะไม่อืดเหมือนตอนก่อนที่จะอัพ ecu ครับ
ปล. ไม่ค่อยได้ช่วยตอบปัญหาอะไรเท่าไหร่ แค่มาแจ้งความเปลี่ยนแปลงที่พบเจอครับ ^^
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
*

ws086

• *
  • 5
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ws086

Google+