*

Latino

• *
  • 3
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • ชื่อเล่น: Latino
  • สีรถ : Taffeta White
ไม่ทราบว่ารอยนี้ได้มาจากไหน จำไม่ได้เลย เห็นเพราะว่าตอนนั้นกำลังเช็ดฝุ่นแล้วพบกับรอยนี้ ทำให้ผมเข่าแทบทรุด เลยครับเป็นคนรักรถมากครับ ตอนชนไม่เคยรุ้สึกเลยครับ ควรทำไงดีครับ มันเป็นรอยเล็กๆแต่กินเนื้อลงไปเลย อยากทราบว่าต้องแก้ไขยังไงดีครั :wanwan09:

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ
*

arawan202

• 357
  • 23
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: ถนนสาย 117 บริเวณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0115
Re: รถมีรอยครับควรแก้ไขยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย.,14, 20:19 »
ทีแรกคิดว่ากระทู้นี้จะช่วยได้
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
แต่ขนาดนี้คงต้องเคลมแล้วหล่ะ รวม ๆ ไว้ก่อนแล้วกัน
 :wanwan04: :wanwan04:
*

Latino

• *
  • 3
  • 0
Re: รถมีรอยครับควรแก้ไขยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย.,14, 20:28 »
ทีแรกคิดว่ากระทู้นี้จะช่วยได้
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
แต่ขนาดนี้คงต้องเคลมแล้วหล่ะ รวม ๆ ไว้ก่อนแล้วกัน
 :wanwan04: :wanwan04:

ถ้าไม่เครมมีวิธี DIY หรืออะไรก่อนมั้ยครับ พอดีต้องใช้รถทุกวัน ไม่ค่อยสบายใจถ้ามีรอยครับ
*

Latino

• *
  • 3
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย.,14, 01:03 »
ผมกลัวขึ้นสนิมมากครับ ตอนนะผมคิดว่า จะซื้อสีมาแต้มดีมั้ยครับ :wanwan12:
*

arawan202

• 357
  • 23
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: ถนนสาย 117 บริเวณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0115
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย.,14, 20:13 »
ผมกลัวขึ้นสนิมมากครับ ตอนนะผมคิดว่า จะซื้อสีมาแต้มดีมั้ยครับ :wanwan12:
คงต้องตามนั้นก่อนล่ะครับ :wanwan03:
*

kameza

• *
  • 37
  • 7
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0065
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ค.,14, 17:30 »
รอยแบบนี้แนะนำให้หาน้ำตาแต้มสี ที่ตรงกับสีของรถเราแต้มไปก่อนครับ หลอดละประมาณ 100 ตามร้านค้าทั้วไปได้เลย หลังจากนั้นทำให้ขัดหยาบ กลาง และละเอียดเพื่อ เกลี่ยให้สีนู้นเท่ากันหลังจากนั้นเคลือบครับ ทุกอย่างก็จะกลับมาเหมื่อนเดิมครับ ไม่ต่องไปเสียเวลาเครมประกันครับ  :emo_051: :emo_051:
*

truewego

• **
  • 49
  • 2
  • >>Be Your Best
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: truewego
  • รุ่น : All New City V+
  • หมายเลข ANC : 0223
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ค.,14, 11:48 »
เท่าที่ดูรูป น่าจะเป็นกันชนท้าย มันเป็นพลาสติกนี่ครับ คงไม่มีสนิมชนิดไหนขึ้นได้ ห่วงแค่ความสวยงามอย่างเดียวครับ :emo_111:
*

osaka99

• *
  • 5
  • 1
  • สีรถ : Modern Steel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ค.,14, 13:20 »
ลองเข้าไปศึกษาวิธีการขัดลบรอยได้ที่ www.shinemate-thailand.com ค่ะ  :emo_054:
เคลือบแก้ว WAX เคลือบเงา ประดับยนต์ ลดถูกกว่าห้างมากๆๆๆๆๆ คลิ๊กๆ ---> www.osaka99.com  LINE: osaka99.com ยินดีให้คำปรึกษาฟรี

Google+