*
Re: ร่วมลงชื่อเรื่องลมแอร์แรงๆเบา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิ.ย.,14, 21:07 »
ของผม S AT แอร์ ติดๆดับๆครับ
เป็นมาสงสามครั้งแล้ว  แต่ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ econ mode ที่ใช้อยู่รึปล่าว
แต่ขณะที่แอร์ดับ รถก้อรับโหลดปกติ แถมไฟหน้า็ไม่ได้เปิด เพื่อนๆ คนไหนเป็นเหมือนกันบ้างรึปล่าวครับ
*

Panulee

• *
  • 12
  • 0
  • รุ่น : All New City V
  • สีรถ : alabaster silver
Re: ร่วมลงชื่อเรื่องลมแอร์แรงๆเบา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิ.ย.,14, 23:03 »
อาการที่ว่ามา รถผมเป็นครบทุกข้อเลยครับ รุ่น V
1. คอนโซลมีเสียงดังออกมาจากด้านในคล้ายมีอะไรสั่นๆ
2. เสา A ดังสั่นๆคล้ายอะไรไม่แน่น
3. ลมแอร์เดี่ยวเเรง เดี่ยวค่อย
4. การประกอบไม่เรียบร้อย ประตูปิดไม่สนิท ระยะgapห่างไม่เท่ากัน

ของผมแก้ไขโดยให้ทางศูนย์ทำเรื่องส่งรถกลับไปแก้ไขที่ศูนย์เทคนิคใหญ่ที่บางนา
ซึ่งตอนนี้รถถูกซ่อมและถูกส่งกลับมาที่ศูนย์ใกล้บ้านแล้วครับ แต่นัดรับรถเสาร์นี้
ยังไม่รู้ว่าผลจากการซ่อมการรื้อจะออกมาเป็นยังไงเหมือนกัน...
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เมฆ
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0272
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มิ.ย.,14, 07:53 »
ที่มันแรงๆเบาๆ ใช่เพราะปรับ AUTO รึเปล่าอ่ะครับ ถ้าไม่ AUTO ผมว่าไม่น่าเป็นนะครับ  :wanwan12:
แอร์ผมเป็นระบบธรรมดาครับ
ใช้รถมาสามยี่ห้อไม่เคยพรเคยเจออาการแบบนี้
ถ้าย้อนเวลาได้คุณจะไปแก้ไขอะไร
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดเพราะคุณไม่มีวันที่จะกลับไปแก้ไขมันได้อีก
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มิ.ย.,14, 07:55 »
อาการที่ว่ามา รถผมเป็นครบทุกข้อเลยครับ รุ่น V
1. คอนโซลมีเสียงดังออกมาจากด้านในคล้ายมีอะไรสั่นๆ
2. เสา A ดังสั่นๆคล้ายอะไรไม่แน่น
3. ลมแอร์เดี่ยวเเรง เดี่ยวค่อย
4. การประกอบไม่เรียบร้อย ประตูปิดไม่สนิท ระยะgapห่างไม่เท่ากัน

ของผมแก้ไขโดยให้ทางศูนย์ทำเรื่องส่งรถกลับไปแก้ไขที่ศูนย์เทคนิคใหญ่ที่บางนา
ซึ่งตอนนี้รถถูกซ่อมและถูกส่งกลับมาที่ศูนย์ใกล้บ้านแล้วครับ แต่นัดรับรถเสาร์นี้
ยังไม่รู้ว่าผลจากการซ่อมการรื้อจะออกมาเป็นยังไงเหมือนกัน...
ผลเป็นอย่างไรมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับอาการหายหรือเปล่า
และช่วยสอบถามสาเหตุและการแก้ไขมาฝากกันด้วย
ขอบคุณครับ
ถ้าย้อนเวลาได้คุณจะไปแก้ไขอะไร
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดเพราะคุณไม่มีวันที่จะกลับไปแก้ไขมันได้อีก
*

Panulee

• *
  • 12
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มิ.ย.,14, 08:02 »
โอเคครับ เด่วเสาร์นี้ไปรับรถแล้วจะมาเเจ้งผลอีกทีครับ
*

joichi

• *
  • 14
  • 1
  • แมนยู ขี่สิงห์ ถือปืน ไปยิงเป็ด
  • หมายเลข ANC : 0018
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 มิ.ย.,14, 09:19 »
อีก 1 เสียงครับ  สังเกตตั้งนานแล้ว เหมือนมีพลังงานบางอย่างที่ซ่อยเร้นในช่องแอร์คอนเอามือปิด...
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 มิ.ย.,14, 11:12 »
อีก 1 เสียงครับ  สังเกตตั้งนานแล้ว เหมือนมีพลังงานบางอย่างที่ซ่อยเร้นในช่องแอร์คอนเอามือปิด...
รถเด็กผีก็แบบนี้ละครับ อิอิ
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 มิ.ย.,14, 14:46 »
สรุปปัญหาจากทางฮอนด้า
สืบเนื่องจากวันเสาร์ที่ 7/6/2557 นำรถเข้าไปศูนย์ฮอนด้าสายสี่และได้แจ้งปัญหาเรื่องลมแอร์แรงๆเบาซึ่งทาง ผจก.ศูนย์ก็บอกผมว่าเป็นเรื่องปกติรุ่นก่อนหน้าก็เป็น และเข้าบอกว่าจะทำเรื่องไปแจ้งกับทางเทคนิคของฮอนด้าให้ ซึ่งวันนี้ก็ครบหนึ่งอาทิตย์พอดีเลยลองโทรไปสอบถามความคืบหน้าอีกทีทางผจก.ศูนย์ฮอนด้าสายสีได้แจ้งว่าทางเทคนิดแจ้งว่าเป็นเรื่องปกติครับ
สรุปรถฮอนด้าซิตี้ 2014 ที่แอร์เป็นระบบธรรมดาพัดลมแอร์แรงๆเบาๆเป็นเรื่องปกติเนื่องจากไฟไม่พอเมื่อมีการใช้โหลดอย่างอื่นเช่นคอมแอร์ทำงาน เหยียบเบรค เปิดไฟหน้า เป็นต้น ทำให้ไฟตกเป็นเวลาสองสามวินาทีแล้วไฟก็จะกลับมาเป็นปกติครับ
เพื่อนๆอ่านดูแล้วคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ
ผมเองอยากจะบอกกับทางฮอนด้าว่ารถฮอนด้าคันนี้เป็นคันแรกและเป็นคันสุดท้ายของผมและหากมีใครถามผมว่าใช้ดีหรือเปล่าผมก็จะบอกว่าดีแต่ผมจะไม่ใช้รถฮอนด้าอีกต่อไปขอคันนี้เป็นคันแรกและคันสุดท้าย ตอนนี้ขับเสียงดังทั้งคันมีอย่างเดียวที่ไม่ดังคือแตรกดใส่หมา หมามันยังเมิน 555
*

Panulee

• *
  • 12
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 มิ.ย.,14, 23:09 »
ผมไปรับรถมาจากศูนย์ ช่างเทคนิคเเจ้งว่า เสียงสั่นๆที่ดังจากคอนโซลเป็นเสียง
ของตัวยึดชุดแผงควบคุมแอร์ครับ(แอร์ธรรมดา) ช่างเลยเปลี่ยนให้ ตอนนี้เสียงต่างๆ
ดีขึ้นครับ แต่ก็ยังมีก๊อบแก๊ปๆเล็กๆน้อยจากพลาสติกจากจุดอื่นๆเวลาวิ่งถนนไม่เรียบบ้าง ปลงหละ 55
 ส่วนเสียงที่ดังจากเสาเอฝั่งขวา ยังไม่แน่ใจว่าดังอยู่ไหม ช่วงนี้ฝนตกบ่อย เสียงมันคล้ายๆกันเลยยังแยกไม่ออกครับ...
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 มิ.ย.,14, 08:14 »
ผมไปรับรถมาจากศูนย์ ช่างเทคนิคเเจ้งว่า เสียงสั่นๆที่ดังจากคอนโซลเป็นเสียง
ของตัวยึดชุดแผงควบคุมแอร์ครับ(แอร์ธรรมดา) ช่างเลยเปลี่ยนให้ ตอนนี้เสียงต่างๆ
ดีขึ้นครับ แต่ก็ยังมีก๊อบแก๊ปๆเล็กๆน้อยจากพลาสติกจากจุดอื่นๆเวลาวิ่งถนนไม่เรียบบ้าง ปลงหละ 55
 ส่วนเสียงที่ดังจากเสาเอฝั่งขวา ยังไม่แน่ใจว่าดังอยู่ไหม ช่วงนี้ฝนตกบ่อย เสียงมันคล้ายๆกันเลยยังแยกไม่ออกครับ...
แล้วลมแอร์เป็นอย่างไรบ้างครับ
*

Panulee

• *
  • 12
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 มิ.ย.,14, 15:54 »
เรื่องลมแอร์ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
   ส่วนเรื่องเสียงที่บอกว่าแก้ไปไปก่อนหน้านี้ เมื่อคืนปิดวิทยุเเล้วขับฟังเสียงดูดีๆ สรุปว่าตอนนี้กลับมามีเสียงก๊อกๆแก๊กๆเหมือนเดิมแล้วครับ เพลียเลย ลองสังเกตดูคิดว่าต้นกำเนิดเสียงที่ดังออกมาจากคอนโซลนั้นน่าจะมาจากชุดเครื่องเสียง คล้ายว่ามันยึดชุดเครื่องเสียงไว้ไม่เเน่นอะครับ เลยกะว่าใช้ๆไปก่อน รอมันสั่นพร้อมกันเป็นวงดนตรีทั้งคัน แล้วค่อยเอาไปแก้ใหม่ เพราะไปแก้ทีไร จะได้ร่องรอยต่างๆมาเพิ่มทุกที....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย.,14, 15:57 โดย Panulee »
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 มิ.ย.,14, 16:57 »
เรื่องลมแอร์ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
   ส่วนเรื่องเสียงที่บอกว่าแก้ไปไปก่อนหน้านี้ เมื่อคืนปิดวิทยุเเล้วขับฟังเสียงดูดีๆ สรุปว่าตอนนี้กลับมามีเสียงก๊อกๆแก๊กๆเหมือนเดิมแล้วครับ เพลียเลย ลองสังเกตดูคิดว่าต้นกำเนิดเสียงที่ดังออกมาจากคอนโซลนั้นน่าจะมาจากชุดเครื่องเสียง คล้ายว่ามันยึดชุดเครื่องเสียงไว้ไม่เเน่นอะครับ เลยกะว่าใช้ๆไปก่อน รอมันสั่นพร้อมกันเป็นวงดนตรีทั้งคัน แล้วค่อยเอาไปแก้ใหม่ เพราะไปแก้ทีไร จะได้ร่องรอยต่างๆมาเพิ่มทุกที....
เสียเวลาเสียความรู้สึก
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 มิ.ย.,14, 18:27 »
แปลกใจ
แบบว่าเมื่อวานไม่มีอะไรทำเลยลองเมลปัญหาลมแอร์ไปสอบถามกับทางคอเซนเตอร์ดังนี้
สอบถามปัญหาเรื่องลมแอร์แรงๆเบา
ผมได้ซื้อรถ HONDA City 2014รุ่น S AT จากศูนย์ฮอนด้าXXXXXX
ใช้งานมาได้เดือนกว่าและเมื่อวันที่ 7/6/2557 ผมได้นำรถเข้าไปให้ที่ศูนย์เช็คเนื่องจากลมแอร์มันแรงๆเบาเช่น
ผมเปิดแอร์เบอร์ 2 เสียงลมแอร์จะแรงๆเบาตามการตัดต่อของคอมแอร์หรือตอนเปิดไฟหน้า เหยียบเบรกลมแอร์จะเบาลงประมาณ 2 วินาทีแล้วก็จะกลับมาแรงเหมือนเดิม
ทางคุณ XXXX ผจก.ศูนย์ แจ้งผมว่าเป็นเรื่องปกติเนื่องจากไฟไม่พอรุ่นเก่าก็เป็น
ผมว่าไฟไม่พอมันจะปกติได้อย่างไรเขาบอกว่างั้นจะทำเรื่องแจ้งกับทางเทคนิคของฮอนด้าให้ ก็มีพนักงานมาถ่ายรูปทะเบียนรถ เลขตัวรถแล้วบอกว่าอีกสองวันรู้เรื่อง
ผมรอคำตอบอยู่หลายวันก็ไม่เห็นโทรมาแจ้งผม ผลเลยโทรไปถามเมื่อวันที่ 13/6/2557 ทางผจก.ศูนย์ก็ตอบผมเหมือนเดิมทางเทคนิคบอกว่าปกติ
ผมโพสสอบถามสมาชิกใน allnewcity-club.com ก็มีสมาชิกที่มีอาการเดียวกับผมหลายคัน รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
รถผมเลขทะเบียน 3กฎxxxx กทม.
ผมอยากทราบว่า
1.   มันเป็นเรื่องปกติหรือไม่
2.   ทางศูนย์ได้ทำเรื่องแจ้งทางเทคนิคของฮอนด้าจริงหรือเปล่า
3.   มันจะแก้ไขได้ไหมครับมันน่ารำคาญมากครับ ผมใช้รถมาสามยี่ห้อไม่เคยเป็นสักคัน
ช่วยตอบกลับผมทางเมลนี้ด้วย

[/color]
ส่งเมลไปไม่ถึงชั่วโมงทางศูนย์ก็โทรมาขอนัดให้เอารถเข้าไปที่ศูนย์เพื่อให้ทางเทคนิคเข้ามาดูนัดกันวันที่ 1/7/57 สิบโมง
ก็แปลกใจไหนว่าปกติแล้วจะต้องมาดูอะไรกันอีกหรือว่าทางศูนย์ไม่ได้แจ้งกับทางเทคนิดก็ไม่รู้ เอาไหนๆก็ยอมขาดรายได้ไปอีกวันแต่ถ้าบอกว่าปกติอีกคงเซ็งหน้าดู
ใครสนใจเชิญมาฟังผลด้วยกันครับ
*

ktsak

• *
  • 13
  • 2
  • Zone: จตุจักร
  • ชื่อเล่น: ตี๋
  • รุ่น : All New City S MT
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0608
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ก.ค.,14, 15:19 »
ของผมก็เป็นครับ ขับตอนกลางวัน สังเกตว่าถ้าเปิดเบอร์ 3 จะได้ยินชัดกว่าครับว่าลมมีแรงบ้างเบาบ้าง
ของผมรุ่น s mt วิ่งมายังไม่ถึง 500 โล
*

sixsane

• **
  • 67
  • 2
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ก.ค.,14, 18:49 »
ของผมก็เป็นครับ ขับตอนกลางวัน สังเกตว่าถ้าเปิดเบอร์ 3 จะได้ยินชัดกว่าครับว่าลมมีแรงบ้างเบาบ้าง
ของผมรุ่น s mt วิ่งมายังไม่ถึง 500 โล
ทำใจเลยครับ

Google+