*

View

• **
  • 79
  • 7
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0002
ทริปนี้เป็นทริปท่องเที่ยวกับครอบครัวครับ รูปอาจไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เพราะถ่ายจากมือถือ กับ iPad

สถานที่ตามหัวข้อครับ
 -ถ้ำภูผาเพรช,ล่องแก่งที่ธารทอง บ้านก๊ะเสาะ (สตูล)
 -หาดทรายแก้ว แล้วก็กลับบ้านคุณยาย(นครศรีธรรมราช)

มาเริ่มกันเลยที่ถ้ำภูผาเพรชครับ

ถ่ายรูปกับเงาะนึดนึง

อันนี้รูปหน้าถ้ำครับ เหนื่อยมากกว่าจะขึ้นถึง

ในถ้ำมืดมากครับ ถ่ายไม่ค่อยชัด

แล้วก็มาต่อที่ธารทองบ้านก๊ะเสาะครับ มาล่องแก่งกัน

ถ่ายรูปวิวนึดนึงติดน้องซิดนึดๆ

ถ่ายบั้นถ่ายน้องซิตน้อยสวยจริง คล้าย BMW มากรอไฟท้ายก่อนเหมือนแน่

ด้านหน้าก็สวยเหมือนกัน

โดนสาดน้ำ สาดแป้งตลอดทาง ก็รถมันสวยหนิทำไงได้ :emo_108: :emo_108:

ระหว่างรอคิวล่องแก่นก็เล่นน่ำกันก่อนละกัน

ถึงคิวแล้วถ่ายรูปก่อน

ชูชีพพร้อม คนพร้อม ลุยกันเลย :wanwan13: :wanwan13:

ล่องแก่งกันสนึกมาก ภาพไม่มี เพราะไม่ได้เอามือถือไป ไม่งั้นพังแน่

มาต่อกันที่หาดทรายแก้วที่นครศรีธรรมราชกันเลยครับ

สนุกใหญ่หละสิ

จบด้วยการไปกินข้าวกับครอบครัวกันอย่างพร้อมหน้าพร้อมตาที่ร้านอาหาร

แวะเติมน้ำมันเบนซิน 97 ก่อนครับ

จากนั้นทุกคนก็เดินทางกลับบ้านคุณยายกัน เพื่อลดน้ำดำหัวผู้ใหญ่กัน แต่คุณยายไม่ให้รด แกบอกว่ายังไม่แก่เลย :wanwan27:

ตกท้ายแวะกินก๋วยเตี๋ยวเฉินหลงที่หาดใหญ่ก่อนครับ

*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
แหม มีความสุขจังครับ พร้อมหน้าพร้อมตา  :emo_106: :emo_103:

ว่าแต่ คุณยาย ทำไปได้ ลูกหลานเก้อ เลยสิครับ  :emo_111:  :emo_108:
*

View

• **
  • 79
  • 7
  • รุ่น : All New City SV
  • หมายเลข ANC : 0002
แหม มีความสุขจังครับ พร้อมหน้าพร้อมตา  :emo_106: :emo_103:

ว่าแต่ คุณยาย ทำไปได้ ลูกหลานเก้อ เลยสิครับ  :emo_111:  :emo_108:
คุณยายแกไม่ยอมแก่ซักที
*

yiyinoy

• *
  • 2
  • 0
  • เราชาว All New City club
*

yompan

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: ทั่วไป
  • ชื่อเล่น: yompan
นั่งดูแต่ละรูปแล้วนึกอยากจะพาครอบครัวไปเที่ยวมั้งจัง   

*

domer2530

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: Chonburi
  • ชื่อเล่น: โดม
เข้ากับเทศกาลหยุดปีใหม่มากๆ ถ้าไปตรังแนะนำถ้ำเลเขากอบครับ ลอดท้องมังกรสนุกและตื่นเต้นมาก :emo_090:
*

Google+