จัดไฟแน้นรถมือสอง

*

NontCity2010

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: พูดคุยทั่วไป
  • ชื่อเล่น: นนท์8
  • สีรถ : Taffeta White
เพื่อนๆช่วยแนะนำเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับ มีหลายยี่ห้อมาก แต่เลือกไม่ถูกว่า จะเปลี่ยนเป็นยี่ห้อไหนดี
ขับในเมืองบ่อยมาก ออก ตจว. อาทิตย์ละครั้งครับ ปกติขับความเร็วประมาณ 90-120 กม. เพื่อนๆช่วยแนะนำ ชี้ทางให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
*

one miles

• *
  • 6
  • 0
  • เราชาว All New City club ANC.
  • สีรถ : crystal black pearl
Re: ถามเพื่อนๆ เรื่องน้ำมันเครื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย.,17, 14:20 »
แนะนำให้เติมน้ำมันเครื่องที่เป็น สังเคราะห์ 100% ครับ ของแบรนด์ที่ดังๆชื่อติดหูอยู่ก็ได้ แต่ถ้าจะเอาถูกๆ ของ ptt ก็โอเค โปรฯ บางตัว แถมบัตรเติมน้ำมัน 500 รวมๆกันแล้วได้สังเคราะห์แท้ในราคากึ่งสังเคราะห์เลยครับ สำหรับตัวผมถือว่าคุ้มอยู่ครับ

Google+