จัดไฟแน้นรถมือสอง

*

BOOMERx

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • สีรถ : Taffeta White
สอบถามเพื่อนๆในกลุ่มหน่อยครับ

พอดีอยากรู้ว่าเวลาเราจะเข้าศูนย์ตรวจเช็คสภาพรถอะครับ

สมมุติถ้าผมขับรถมาอายุครับ 1 ปีพอดี แต่!! ไมล์รถผมยังไม่ถึงตามใบที่ศูนย์ช่างกำหนดมาให้เข้าตรวจเช็ค

ผมควรจะเข้าตรวจเช็คตอนไหนดีครับ??

1. ครบเวลาตรวจเช็ค1ปี เข้าตรวเลย  หรือ 2. รอให้ถึงไมล์ที่ศูนย์หรือช่างกำหนดมาก่อนแล้วค่อยไป

แล้วถ้าไม่เป็นไปตามที่ศูนย์กำหนดไว้จะมีปัญหาเกี่ยวกับประกันของศูนย์ไหมครับ??

:wanwan09: :wanwan09: :wanwan09:

Google+