จัดไฟแน้นรถมือสอง

*

pek.tame

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: +7
  • ชื่อเล่น: pek.tame
  • สีรถ : Taffeta White
หน้าจอ ฮอนด้า city 2017 มีปัญหา
« เมื่อ: 22 พ.ค.,17, 14:08 »
ผมเพ่ิงจะถอยรถมาได้ 2เดือน หน้าจอสัมผัสมีปัญหา(ตามรูป)
พอเข้าศูนย์ตรวจเช็ค สรุปว่าเป็นเพราะผมเอาแอร์ไปเป่าจอ (สรุปว่าคนใช้งานผิดเต็มๆ)
ตั้งแต่ใช้hondaมาไม่เคยเจอเคสแบบนี้มาก่อน
ใครเคยเจอปัญหาจอเครื่องเสียงแบบผมบ้างครับ
อยากได้คำแนะนำครับ

*

latif

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ลาตีฟ
Re: หน้าจอ ฮอนด้า city 2017 มีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค.,17, 14:20 »
ของ ผม 2อาทิตย์ ก็เป็นครับ ถามเซลล์ บอก เครมไม่ได้ เป็นปกติของรุ่นนี้ ห้ามปรับแอร์ ลงที่หน้าจอ เซ็งสุดๆๆ
*

Mykool

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: รามอินทรา
  • ชื่อเล่น: ดิว
  • รุ่น : All New City SV+
Re: หน้าจอ ฮอนด้า city 2017 มีปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ค.,17, 08:41 »
หน้าจอตอนนี้เป็ยอย่างไรบ้างครับ ใช้งานได้ปกติหรือเปล่าครับ แก้ไขอย่างไรครับ

สอบถามพี่ๆเพื่อเป็นแนวทางครับผม
*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มิ.ย.,17, 21:28 »
น่าจะเกิดจาก มีไอน้ำเข้าไปด้านในจอ เนื่องจากเย็นจัด และกลั่นตัวเป็นหยดน้ำ ถ้าไม่ร้ายแรง ทิ้งไว้สักระยะคงหายไปเอง :wanwan09:
*

pek.tame

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: +7
  • ชื่อเล่น: pek.tame
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ส.ค.,17, 21:32 »
ขอโทษครับที่ไม่ได้ตอบกลับเป็นเวลานาน
สรุปว่าทางhonda พระราม3  บอกว่าเพราะยังหาสาเหตุไม่ได้ จึงเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค.,17, 21:35 โดย pek.tame »
*

tunnoo

• *
  • 1
  • 0
  • Zone: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ออย
  • สีรถ : alabaster silver
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค.,17, 19:33 »
เปลี่ยนแล้วหายเปล่าครับ

Google+