• Topic Author
  • *

babyapt

• *
    • 1
    • 0
    • All New City club ANC.
    • ชื่อเล่น: BabyApt
    • รุ่น : All New City SV+
    • สีรถ : Modern Steel
    อยากสอบถามเพื่อนๆ/พี่ๆในคลับ พอดีผมมี AnyCast อยู่ตัวหนึ่ง เลยลองมาเสียบกับเครื่องเสียง City 2016 (ไม่มีช่อง CD) แล้วเลือก SRC เป็น HDMI แต่หน้าจอรถขึ้นว่า "กำลังรอการเชื่อมต่อ" :wanwan27: เลยอยากสอบถามว่าทำไมจอเครื่องเสียงจึงหา AnyCast ที่เสียบไปไม่เจอครับ? และมีเพื่อนสมาชิกท่านใดพบเจอปัญหาแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ?

รบกวนด้วยนะครับ และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ  :emo_051:

ปล.ผมได้ทดลองเสียบ AnyCast และตั้งค่ากับทีวีในบ้าน ใช้งานได้ปรกติคับ และได้ลองนำสาย HDMI ต่อจากโน๊ตบุคเข้าเครื่องเสียงของรถก็ติดปกติ (Resolution ที่ Windows เลือกให้อยู่ที่ 1080P) :emo_114:

:: Reference ::
    AnyCast ที่กล่าวถึงในบทความ

เครื่องเสียงที่กล่าวถึงในบทความ (เครื่องเสียง City 2016 แบบไม่มีที่ใส่ CD)
    *

yutt

• *
    • 10
    • 0
    • Zone: สมุทรปราการ
    • สีรถ : alabaster silver
    จอเครรื่องเสียง รับความละเอียดได้สูงสุด 720p  ถ้ามากกว่านั้นจะไม่ติด
    *

yutt

• *
    • 10
    • 0
    • Zone: สมุทรปราการ
    • สีรถ : alabaster silver
    ต้องตั้งค่าอุปกรณ์ที่ต่อช่อง hdmi ให้ความละเอียดไม่เกิน 720p จอถึงจะติด

Google+