จัดไฟแน้นรถมือสอง

*

babyapt

• *
  • 2
  • 0
  • All New City club ANC.
  • ชื่อเล่น: BabyApt
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Modern Steel
อยากสอบถามเพื่อนๆ/พี่ๆในคลับ พอดีผมมี AnyCast อยู่ตัวหนึ่ง เลยลองมาเสียบกับเครื่องเสียง City 2016 (ไม่มีช่อง CD) แล้วเลือก SRC เป็น HDMI แต่หน้าจอรถขึ้นว่า "กำลังรอการเชื่อมต่อ" :wanwan27: เลยอยากสอบถามว่าทำไมจอเครื่องเสียงจึงหา AnyCast ที่เสียบไปไม่เจอครับ? และมีเพื่อนสมาชิกท่านใดพบเจอปัญหาแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ?

รบกวนด้วยนะครับ และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ  :emo_051:

ปล.ผมได้ทดลองเสียบ AnyCast และตั้งค่ากับทีวีในบ้าน ใช้งานได้ปรกติคับ และได้ลองนำสาย HDMI ต่อจากโน๊ตบุคเข้าเครื่องเสียงของรถก็ติดปกติ (Resolution ที่ Windows เลือกให้อยู่ที่ 1080P) :emo_114:

:: Reference ::
AnyCast ที่กล่าวถึงในบทความ

เครื่องเสียงที่กล่าวถึงในบทความ (เครื่องเสียง City 2016 แบบไม่มีที่ใส่ CD)
*

yutt

• *
  • 10
  • 0
  • Zone: สมุทรปราการ
  • สีรถ : alabaster silver
จอเครรื่องเสียง รับความละเอียดได้สูงสุด 720p  ถ้ามากกว่านั้นจะไม่ติด
*

yutt

• *
  • 10
  • 0
  • Zone: สมุทรปราการ
  • สีรถ : alabaster silver
ต้องตั้งค่าอุปกรณ์ที่ต่อช่อง hdmi ให้ความละเอียดไม่เกิน 720p จอถึงจะติด
*

babyapt

• *
  • 2
  • 0
  • ชื่อเล่น: BabyApt
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Modern Steel
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เอากล่อง Android ที่บ้านมาเสียบเล่นกับรถเลย  :emo_107:
หมดความพยามกับเจ้า AnyCast เพราะเปลี่ยน Resolution แล้วดันกลับมาเป็น 1080P เหมือนเดิมตลอด  :wanwan27:

Google+