จัดไฟแน้นรถมือสอง

*
เห็นว่าเป็นแบบทัช อาจเป็นรอยได้ง่าย ผมเลยนึกถึงฟิล์มไอแพดขึ้นมาทันทีครับ
บังเอิญไปเจอมีขายในไดโซะ ราคา60฿ เลยลองเอามาเทสทำดู

หน้าตาฟิล์มครับ

จากนั้นก็ต้องวาดแพตเทิ้ลกันก่อน ผมใช้ซองพลาสติกใสที่ใส่ฟิล์มมาไปดราฟที่หน้าจอก่อน

จากนั้นค่อยเอามาลงที่เนื้อกระดาษ(จริงๆถ้าดราฟในแผ่นใส่ที่แข็งหน่อย ก็ไม่จำเป็นต้องลงกระดาษครับ จากนั้นก็ตัดเข้ารูปทันที

จากนั้นค่อยวาดลงกับแผ่นฟิล์มที่ซื้อมาแล้วตัด

เมื่อได้มาครบ ก็มาลุยกัน
เริ่มจากทำความสะอาดหน้าจอให้สะอาดอย่าให้มีฝุ่นครับ

ดึงฟิล์มออกมาและไล่ติดช้าๆ ค่อยๆถูไล่ฟอง หากตรงไหนมีฝุ่น ค่อยๆดึงฟิล์มออกและใช้สก๊อตเทปติดฝุ่นออกมา

ถูไล่ฟองหมดแล้วก็มาลองเทสกันครับ

รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

เสร็จสมบูรณ์กับเงิน60฿ ลองทำกันดูได้นะครับ
ขอบคุณครับ
P.S. ผมพลาดในตอนตัดนะครับ ดันตัดผิดด้าน เลยทำให้รอยกดของมีด ทำให้ด้านของฟิล์มหงายขึ้น เวลาติดเลยทำให้ช่วงขอบๆจะนูนขึ้นมา (ในฟิล์มรุ่นนี้จะมีด้านกำหนด 1,2 ผมพลาดตัดด้าน1 ในความเป็นจริงควรตัดด้าน2ครับ ไว้ว่างๆค่อยซื้อมาติดใหม่)
 :wanwan12:
*

Wake

• *
  • 4
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: ฝั่งธนฯ
  • สีรถ : Modern Steel
Re: มาลองติดฟิล์มกันรอยให้วิทยุกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย.,15, 14:30 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
*
Re: มาลองติดฟิล์มกันรอยให้วิทยุกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค.,15, 15:49 »
:emo_102::emo_102::emo_102:

Google+