จัดไฟแน้นรถมือสอง

*

Worathep

• **
  • 90
  • 6
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0097
หลังจากรับรถ เซลล์เติมน้ำมันให้ 500 บาท (ลืมถามว่าเติมน้ำมันอะไร)

หลังจากนั้นเอารถไปให้หลวงพ่อเจ้าประจำเจิมรถซะหน่อย เป็นสิริมงคล แล้วตามด้วยล้อขอบ 17

ทดลองวิ่งไปทำงานแบบประหยัด
จากบ้านในตัวโคราช - ใกล้กับเขื่อนลำพระเพลิง สภาพถนนมีทั้งเนินเขาและทางเรียบ วิ่งด้วยความเร็วไม่เกิน 110 กม/ชม
โดยพยามยามวิ่งให้ไฟสีเขียวที่หน้าปัดขึ้น (ECON) ระยะทาง 64.5 กม ได้ค่าเฉลี่ยเท่านี้ครับ

ขากลับจากที่ทำงานได้เท่านี้ครับ

วิ่งได้ 2 วัน น้ำมันเตือน วิ่งไปเติมที่ปั๊มเพียวที่ปักธงชัย ถึงปั๊มน้ำมันเหลือ 1 ขีด บอกพนักงานเติม E85 เต็มถัง
จ่ายเงินไป 920 บาท (ตกใจเล็กน้อย) วันนั้นเป็นเย็นวันเสาร์

แล้ววิ่งกลับเข้าโคราช วันอาทิตย์วิ่งเข้าเมือง (เจอสภาพรถติด) เพื่อจะไปโกลบอลเฮ้า ไปกลับ 2 รอบ เพราะต้องอาของไปคืนร้านด้วย
เช้าวันจันทร์วิ่งมาทำงานเส้นทางเดิม วิ่งจนถึงวันพุธตอนเย็นน้ำมันเหลือ 2 ขีด จึงเติม E85 ของ ปตท หน้าทางเข้าสนามกีฬา 80 พรรษา

เติมไปเท่านี้ 820 บาท (เต็มถัง)

ได้ระยะทางเท่านี้ครับ

สรุปอัตราการสิ้นเปลือง E85 ถังแรก = 820/497.1 (บาท / กม)
                                        = 1.65 บาท / กม ที่ความเร็วไม่เกิน 110 กม / ชม
เป็นตัวเลขที่ไม่เลวเลยทีเดียว เอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ
พรุ่งนี้จะทดสอบเจ้ากรองไฟ KWT Super DC Filter ว่าจะช่วยในเรื่องของความประหยัดใน CITY 2014 ได้มากขนาดไหน
KWT Super DC Filter ต้นแบบกรองไฟรถยนต์ในประเทศไทย
089-4286027
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
โอ้โห ประหยัดดีเหมือนกันครับ แถมราคาน้ำมันถูกอีก

สรุปอัตราการสิ้นเปลือง E85 ถังแรก = 820/497.1 (บาท / กม)
                                        = 1.65 บาท / กม ที่ความเร็วไม่เกิน 110 กม / ชม
เป็นตัวเลขที่ไม่เลวเลยทีเดียว เอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ

ยินดีด้วยครับ

ฝากถามนิดครับว่า

ถ้าจะปรับให้ มิเตอร์ เปลี่ยนการแสดงผล เป็นระยะทางทั้งหมด ที่รถวิ่งมาได้ ต้องทำอย่างไรครับ
เพื่อนๆที่กลุ่ม ฝากถามมาครับ
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
*

Worathep

• **
  • 90
  • 6
โอ้โห ประหยัดดีเหมือนกันครับ แถมราคาน้ำมันถูกอีก

ถ้าจะปรับให้ มิเตอร์ เปลี่ยนการแสดงผล เป็นระยะทางทั้งหมด ที่รถวิ่งมาได้ ต้องทำอย่างไรครับ
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

กดที่ปุ่มกดบนแผงหน้าปัดครับ เท่าที่กดดูจะามารถแสดงค่าได้ดังนี้ครับ
1. ระยะทางทั้งหมดที่รถวิ่ง
2. Trip A สามารถกด reset และวัดค่า Avg ได้ครับ
3. Trip B เหมือนข้อ 2
4. Range คือแจ้งเลขกิโลเมตรเทียบกับน้ำมันที่เหลือในถังว่าวิ่งได้อีกระยะทางเท่าไหร่น้ำมันถึงจะหมด

ประมาณนี้ครับ เดี๋ยวยังไงเย็นนี้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกทีครับ
KWT Super DC Filter ต้นแบบกรองไฟรถยนต์ในประเทศไทย
089-4286027
*

View

• **
  • 79
  • 7
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0002
ประหยัดมากครับ
*

Worathep

• **
  • 90
  • 6
หายไปนาน ช่วงนี้งานเยอะเลยไม่มีเวลามาอัพเดตข้อมูล

สงสัยตรงไหนสอบถามได้นะครับ
089-4286027
*

Aoftimuz

• *
  • 19
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: บางนา,อุดมสุข
  • ชื่อเล่น: Aoftimuz
  • รุ่น : All New City V+
ขับอาทิตละ2-3วันควรเลือกเติมอะไรดีครับ ขับในเมืองครับ
Line ID : 5100993
*

Mayza13

• *
  • 1
  • 0
  • Zone: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เมย์ลี่
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
สวัสดีคะ
พอดีเพิ่งจะสมัครสมาชิกใหม่
ต้องการจะสอบถามเรื่องน้ำมันว่า
E85 / โซฮอล์ 91/95 อันไหนดีกว่ากันคะ
แอบได้ยินมาว่า 85 ไม่ค่อยดี (ฟังมานะคะ ไม่ได้เชื่อ)
เลยอยากจะมาถามข้อมูลที่แน่นอน
ตอนนี้เติม โซ 95 คะ

#เพิ่มเติม#
อยู่สมุทรปราการ
อยากได้สีแต้มตัวรถ อะคะ
พอดีหินจากถนน มันกระเด็นใส่ เป็นจุดนิดนึง
แต่มันเสียความรู้สึก ไม่ทราบจะหาซื้อจากที่ไหนได้คะ
พอดี เค้าไม่มีแถมมาอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค.,14, 10:11 โดย Mayza13 »
*

jungcylon

• *
  • 27
  • 1
  • เราชาว All New City club ANC.
  • ชื่อเล่น: kin
  • รุ่น : All New City V
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0239
สวัสดีคะ
พอดีเพิ่งจะสมัครสมาชิกใหม่
ต้องการจะสอบถามเรื่องน้ำมันว่า
E85 / โซฮอล์ 91/95 อันไหนดีกว่ากันคะ
แอบได้ยินมาว่า 85 ไม่ค่อยดี (ฟังมานะคะ ไม่ได้เชื่อ)
เลยอยากจะมาถามข้อมูลที่แน่นอน
ตอนนี้เติม โซ 95 คะ

#เพิ่มเติม#
อยู่สมุทรปราการ
อยากได้สีแต้มตัวรถ อะคะ
พอดีหินจากถนน มันกระเด็นใส่ เป็นจุดนิดนึง
แต่มันเสียความรู้สึก ไม่ทราบจะหาซื้อจากที่ไหนได้คะ
พอดี เค้าไม่มีแถมมาอะ
คลองถม คับมีเยอะทุกสี 100.-
*

jaroon

• *
  • 10
  • 1
  • Zone: singburi
  • ชื่อเล่น: roon
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0718

ทำไมผมขับได้แค่ 12.5 km/l at. 90 - 100 km/h  E. 85 ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค.,14, 14:37 โดย jaroon »
jaroon kingjampa
*

Super Natt

• **
  • 35
  • 4
  • Zone: รามอินทรา กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แนท
  • รุ่น : All New City V
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 1094
ประหยัดดีจังเลยครับ :emo_051:
*

patong

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: Surin
  • ชื่อเล่น: โต้ง
ล้อแม็ก กับ ยาง ยี่ห้ออะไรครับ สวยมากๆ

ขอขนาดยางด้วยน่ะครับ :wanwan13:

Google+