จัดไฟแน้นรถมือสอง

*

seryai

• *
  • 9
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: Sathorn
  • ชื่อเล่น: Mee
  • สีรถ : Modern Steel
ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง ยางรีดน้ำของกระจกที่ประตูทั้งสี่บานไม่แนบสนิท ทำให้น้ำสามารถเข้าไปได้
*

I-PULSE

• *
  • 12
  • 0
  • Zone: มีนบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
  • สีรถ : Taffeta White
ของผมก็ไม่แนบทั้งสี่บานครับ ผมคิดว่าปกติ เพราะถ้าไม่ปกติมันคงจะแนบบ้างไม่แนบบ้างและช่องไฟคงไม่ได้ระยะสม่ำเสมอตลอดบานแบบนี้ครับ ส่วนน้ำเข้าไหม ไม่ทราบครับเพราะไม่เคยสังเกตุเลย
*

seryai

• *
  • 9
  • 0
ผมล้างรถแล้วน้ำเข้า ผมติดต่อศูนย์ เค้าบอกว่ามันมีพลาสติกข้างใน ทำให้ไม่อันตรายต่อกลไก แต่พอผมลองเลื่อนกระจกลงสุดแล้วมองดูข้างใน ปรากฏว่าเห็นกลไกชัดเลยครับ ผมกำลังคิดแก้ไข อาจติดต่อฮอนด้าโดยตรง หรืออาจนำไปติดยางรีดเพิ่มเอง เพื่อความชัวร์ครับ หากได้เรื่องอย่างไรจะมาอัพเดทครับ
*
รถทุกยี่ห้อก็เป็นแบบนี้ครับ ยางขอบกระจกจะกันได้ไม่100% หากสังเกตุดีๆ ใต้ประตูจะมีรูระบายน้ำครับ พอเก่าๆ จะต้องดูรูนี้ดีๆ ผมเคยไม่รู้ตอนใช้รถคันเก่าๆ รูตัน น้ำขังได้บ้าง ลำโพงผุหมดเลยครับ
*

jeff

• *
  • 17
  • 2
  • Zone: บางหว้า ฝั่งธนฯ
  • ชื่อเล่น: jeff
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0306
แนบสนิทมาก ถ้าเปิดกระจกขึ้นลงนานๆไปผมกลัวกระจกเป็นรอยครับ ความเห็นส่วนตัวครับ
*

seryai

• *
  • 9
  • 0
ไปหาเซลล์มาแล้ว เค้าก็เห็นว่ามันแตกต่างจากรุ่นอื่นๆจริงๆ แต่คิดว่าตรงประตูมีจุดให้น้ำไหลออกก็น่าจะโอเคครับ :wanwan35:
*

Pinkylanla

• *
  • 11
  • 0
  • All New City club ANC.
  • รุ่น : All New City SV
Re: ยางรีดน้ำที่กระจกของประตูทั้งสี่บาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มิ.ย.,15, 20:48 »
ติดยางกันชอบประตูยังไงคะ

:wanwan09:
*

como

• *
  • 3
  • 0
  • ชื่อเล่น: como
  • สีรถ : crystal black pearl
 :wanwan18:
ไม่รู้มันฉีกขาดป่าวครับ ของผมก็พึงเปลี่ยนทั้ง 4 บาน
ถามราคา ที่ศูณย์ บานละ 1500 บาท     :wanwan04:

ข้างนอกถูกกว่า มาเลย
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
*

como

• *
  • 3
  • 0
  • ชื่อเล่น: como
  • สีรถ : crystal black pearl
ยางรีดน้ำขอบประตู ด้านนอก honda city 2008-2013

ยางรีดน้ำขอบประตูเสื่อม สภาพ ฉีกขาด
ทำให้มีเสียงดังจากภายนอกเข้ารถ
น้ำจากการล้างรถเข้าในประตูอาจทำให้กลไกกระจกชำรุดเสียหาย
และอาจเกิดปัญหาผุพังของประตูได้

เปลี่ยนใหม่ ในราคาแสนประหยัด
1. สั่งของไปเปลี่ยนเอง 1 ชิ้น 850 บาท ค่าจัดส่ง 50
2. สั่ง 1 ชุดมี 4 ชิ้น 3,200 บาท จัดส่งฟรี
3. สั่งของ พร้อม ติดตั้งหน้างาน 4,500 บาท (เฉพาะกรุงเทพ ปริมลฑล)

รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

Google+