*

naruphon

• *
  • 18
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นะ
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0294
อุปกรณ์ ทำคววามสะอารถ
« เมื่อ: 28 เม.ย.,14, 11:44 »
มีใครแนะนำ อุปกรณ์ ทำความสะอาดรถยี่ห้ออะไรกันบ้าง ประเภท น้ำยาแชมพูล้างรถ น้ำยาแวคเงารถ น้ำยาสำหรับยางรถ
*

kameza

• *
  • 37
  • 7
  • เราชาว All New City club ANC.
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0065
Re: อุปกรณ์ ทำคววามสะอารถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย.,14, 16:21 »
มีใครแนะนำ อุปกรณ์ ทำความสะอาดรถยี่ห้ออะไรกันบ้าง ประเภท น้ำยาแชมพูล้างรถ น้ำยาแวคเงารถ น้ำยาสำหรับยางรถ

ที่ล้างรถผมใช้ ถุงมือตัวหนอนไมโครไฟเบอร์ครับ ส่วนน้ำยาแว็กซ์ผมเปลี่ยนไปเลื่อยๆ  แชมพูผมใช้ ice wash ตราน้องเต่าครับ
น้ำยานางรถใช้แบบคิลิโคนครับ  :wanwan02:
*
Re: อุปกรณ์ ทำคววามสะอารถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค.,14, 15:08 »
ลองแวะที่โซนขายอุปกรณ์รถยนต์ ในห้าง รับรอง ฟังน้องๆจนเลือกไม่ถูก  :emo_108:

Google+