*

gardiantoy

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: นครพนม
  • สีรถ : crystal black pearl
ใช้รถต่อมาจากคนอื่นอีกที อยากทราบว่าฟิล์มบานหน้าที่ติดมาเป็นฟิล์มแบบไหน แลลปรอทหรือทึบ หรือพวกเซรามิก มันพอจะมีวิธีสังเกตง่ายๆไหมครับ
*

9smot

• *
  • 10
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ไบร์ท
บางทีจะมีรุ่นฟิล์มอยู่บนเนื้อฟิล์มครับ แต่ถ้าโดนลบไปแล้วดูจากใบรับประกันฟิล์ม(ถ้ายังมี) แล้วเอาชื่อรุ่นมาเสิร์ชอีกที หรือง่ายๆ ฟิล์มปรอทจะสะท้อนเหมือนส่องกระจก ฟิล์มดำก็มองไม่ทะลุ ฟิล์มอย่างอื่นอาจจะดูไม่ออกครับ
*

gardiantoy

• *
  • 3
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: นครพนม
ขอบคุณมากๆครับ ลองสังเกตดูแล้วไม่มีตัวอักษรอะไรคงโดนลบไปนานแล้วครับ ฟิล์มออกเงาน่าจะปรอทรึเปล่า แต่ก็ไม่ได้เงามาก ><

Google+